Hiển thị 1–15 của 21 kết quả

Bộ lọc
  • Hãng Module quang SFP 1 sợi
Hãng Module quang SFP 1 sợi
Lọc:
Tất cả

Module quang SFP 1 sợi

Giá: Liên hệ
Đã bán 3712
Giá: Liên hệ
Đã bán 3214
Giá: Liên hệ
Đã bán 3523
Đã bán 4003
-5%
Đã bán 3882
-4%
471,000
Đã bán 2318
-3%
568,000
Đã bán 2661
-7%
384,000
Đã bán 3542
-10%
920,000
Đã bán 2128
-20%
175,000
Đã bán 2139
-7%
Đã bán 1168

banner-modoul-sfp-1-soi

Giới thiệu về Module quang SFP 1 sợi

Module quang SFP (Small Form-factor Pluggable) 1 sợi là một loại module quang được thiết kế nhỏ gọn và linh hoạt, thường được sử dụng để mở rộng khả năng kết nối của thiết bị mạng.

Module quang SFP 1 sợi

Module quang SFP 1 sợi có kích thước nhỏ gọn, giúp tiết kiệm không gian và dễ dàng cài đặt trên các thiết bị mạng như switch, router, hoặc thiết bị chuyển đổi quang.

Các module quang SFP thường tuân thủ các chuẩn kết nối quang như chuẩn LC, giúp dễ dàng kết nối với các thiết bị mạng khác.

Module quang SFP 1 sợi

Module quang SFP 1 sợi có thể hoạt động ở nhiều bước sóng khác nhau, bao gồm bước sóng 850nm, 1310nm, và 1550nm, phù hợp với các yêu cầu truyền dẫn khác nhau của mạng.

Thường thì module này sử dụng sợi quang single mode hoặc multimode, tùy thuộc vào môi trường và yêu cầu của hệ thống mạng.

Module quang SFP 1 sợi có khả năng truyền dẫn dữ liệu qua khoảng cách từ vài chục mét đến hàng trăm kilômét, phụ thuộc vào loại sợi quang và bước sóng sử dụng.

Các ứng dụng chính của module quang loại 1 sợi bao gồm:

Module quang loại 1 sợi (single-fiber) thường được sử dụng cho các ứng dụng mạng quang hai chiều, trong đó tín hiệu truyền và nhận được truyền qua cùng một sợi quang duy nhất. Điều này tiết kiệm hơn trong việc sử dụng sợi quang và phù hợp cho các ứng dụng có giới hạn sẵn sàng sử dụng sợi quang.

Mạng viễn thông hai chiều: Module quang loại 1 sợi được sử dụng trong các hệ thống truyền thông quang hai chiều, trong đó tín hiệu truyền và nhận diễn ra trên cùng một sợi quang. Điều này giúp tiết kiệm sợi quang và đơn giản hóa cấu trúc hệ thống.

Mạng truyền dẫn dữ liệu quang hai chiều: Module quang loại 1 sợi được sử dụng trong các hệ thống truyền dẫn dữ liệu quang hai chiều, như Gigabit Ethernet hai chiều hoặc 10 Gigabit Ethernet hai chiều. Nó cho phép truyền và nhận dữ liệu trên cùng một sợi quang, giúp tối ưu hóa sử dụng tài nguyên sợi quang.

Hệ thống truyền dẫn quang cá nhân (PON): Module quang loại 1 sợi được sử dụng trong các hệ thống PON, như GPON (Gigabit Passive Optical Network) hoặc EPON (Ethernet Passive Optical Network). Trong PON, tín hiệu truyền và nhận diễn ra trên cùng một sợi quang, cho phép chia sẻ sợi quang giữa nhiều người dùng.

Hệ thống truyền dẫn quang cá nhân (PON)

Mạng truyền hình cáp quang: Module quang loại 1 sợi được sử dụng trong các hệ thống truyền hình cáp quang hai chiều, trong đó tín hiệu truyền và nhận được truyền qua cùng một sợi quang. Điều này giúp tối ưu hóa sử dụng tài nguyên sợi quang và cung cấp khả năng truyền dẫn tín hiệu video và âm thanh chất lượng cao.