Hiển thị tất cả 9 kết quả

Bộ lọc
  • Hãng Module quang SFP Multimode
Hãng Module quang SFP Multimode
Lọc:
Tất cả

Module quang SFP Multimode

Giá: Liên hệ
Đã bán 3214
-4%
471,000
Đã bán 2318
-2%
3,299,000
Đã bán 3412
Đã bán 3671
-5%
2,750,000
Đã bán 3669
-21%
5,650,000
Đã bán 3002
-28%
Đã bán 2669

banner-modoul-MULTIMODE

Module quang multimode là gì?

Module quang multimode là một loại module quang được thiết kế để hoạt động trên sợi quang đa chế độ (multimode fiber). Sợi quang đa chế độ có đường kính lớn hơn so với sợi quang đơn chế độ và được sử dụng để truyền dẫn tín hiệu quang trên các khoảng cách ngắn và với băng thông tương đối cao.

Module quang SFP Multimode

Ưu điểm của Module quang multimode

Module quang multimode cung cấp khả năng truyền dẫn dữ liệu quang trong khoảng cách ngắn và với băng thông tương đối cao, nhưng có giới hạn về khoảng cách so với module quang đơn chế độ.

Module quang SFP Multimode

Nếu yêu cầu truyền dẫn dữ liệu quang trên khoảng cách dài hơn hoặc yêu cầu băng thông cao hơn, thì sợi quang đơn chế độ và module quang single mode là sự lựa chọn phù hợp hơn.

Các ứng dụng phổ biến của Module quang multimode

Các module quang multimode thường được sử dụng trong các ứng dụng truyền dẫn dữ liệu quang trên các khoảng cách ngắn, như mạng LAN (Local Area Network), hệ thống truyền dẫn dữ liệu quang trong các tòa nhà và các ứng dụng nội địa.

Module quang multimode cho phép truyền dữ liệu quang thông qua sợi quang với nhiều chùm tia quang cùng truyền cùng một lúc. Điều này tạo ra hiện tượng suy hao tín hiệu (modal dispersion) trong quá trình truyền dẫn, khiến tín hiệu bị giảm chất lượng và giới hạn khoảng cách truyền dẫn so với sợi quang đơn chế độ. Tuy nhiên, sợi quang đa chế độ rẻ hơn và dễ dàng sử dụng trong các ứng dụng LAN ngắn hơn.

Module quang SFP Multimode

Các ứng dụng phổ biến của module quang multimode bao gồm:

  • Mạng LAN: Sử dụng trong các mạng LAN như Ethernet để kết nối các máy tính, máy chủ, switch, và router trong các tòa nhà hoặc trung tâm dữ liệu.
  • Ứng dụng nội địa: Sử dụng để truyền dẫn dữ liệu quang trong các hệ thống nội địa như trường học, bệnh viện, sân bay, và công ty.
  • Ứng dụng truyền dẫn dữ liệu ngắn: Sử dụng để kết nối các thiết bị mạng trong phạm vi ngắn, chẳng hạn như kết nối giữa các tòa nhà hoặc các phòng máy chủ trong một tòa nhà.

Một số loại Module quang SFP Multimode bán tại

Viễn Thông Xanh

Tên sản phẩm Mã sản phẩm Giá tham khảo 
Module quang Juniper 1000Base-T EX-SFP-1GE-SX EX-SFP-1GE-SX Liên hệ
Module quang MiniGBIC TL-SM311LM TP-Link TL-SM311LM 471.000VND
Module quang SFP TP-Link TXM431-SR TXM431-SR 3.299.000VND
Module quang Linksys LACGSX SFP Multimode LACGSX SFP 1.800.000VND
Module quang PLANET 1000Base-SX SFP Transceiver MGB-SX Transceiver MGB-SX 690.000VND
Module quang Cisco MGBSX1 Gigabit SX Mini-GBIC SFP MGBSX1 Gigabit SX Mini-GBIC SFP 2.750.000VND
Module quang SFP Cisco GLC-SX-MM GLC-SX-MM 5.650.000VND
Module quang SFP Cisco MGBSX1 1000BASE-SX MGBSX1 1000BASE-SX 1.980.000VND