Mô tả sản phẩm

Switch công nghiệp Upcom 16 cổng Ethernet + 2 cổng quang IES3018-2S

Switch công nghiệp Upcom IES3018-2S là thiết bị chuyển mạch công nghiệp với 16 cổng ethernet 10Base-T/100Base-TX + 2 cổng quang, hỗ trợ chuẩn IEEE802.3/802.3u/802.3x, cung cấp giải pháp cho hệ thống mạng công nghiệp với chi phí hiệu quả, ổn định, ít tốn kém. Chế độ bảo vệ theo chuẩn IP40, LED hiển thị giúp theo dõi kiểm soát hệ thống mạng của bạn. Tương thích chuẩn FCC, CE,

Switch công nghiệp Upcom IES3018-2S được thiết kế để có thể làm việc liên tục trong môi trường công nhiệp khắc nghiệt, những nơi độc hại nguy hiểm: nhà máy sản xuất gang thép, nhà máy xi măng, nhà máy hóa chất, ga tầu điện ngầm, đường cao tốc, nút giao thông…

Khoảng nhiệt độ làm việc từ -40°C đến 75ºC. Sản phẩm được thiết kế không quạt, phương thức tản nhiệt qua các rãnh vỏ bao bọc bên ngoài, giúp giảm điện năng tiêu thụ. 2 cổng quang giúp cho IES3018-2S  tự động xoay vòng hướng dữ liệu. Kèm theo cầu trì chống sét hiệu quả tránh việc hư hỏng không mong muốn.

Switch công nghiệp Upcom 16 cổng Ethernet + 2 cổng quang IES3018-2S

Các sản phẩm của model này phải trải qua 100% các bài test để đảm bảo rằng chúng đáp ứng các nhu cầu đặc biệt của tự động hóa công nghiệp.

Switch công nghiệp Upcom IES3018-2S có thể lắp đặt rất dễ dàng trên một DIN-Rail hoặc trong hộp phối quang.

Thông số kỹ thuật:

Công nghệ:

  • Tương thích chuẩn: IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3x, IEEE802.3ab, IEEE802.3z
  • Flow control: IEEE802.3x flow control, Back-pressure based flow control

Trao đổi băng thông:

  • Tốc độ truyền 100M: 148810pps
  • Tốc độ chuyển tiếp 1000M: 1488100pps
  • Chuyển tiếp: lưu trữ và chuyển tiếp
  • Hệ thống trao đổi băng thông: 11.2G
  • Hỗ trợ 8K địa chỉ MAC

Giao diện:

  • Cổng Ethernet: Đầu nối RJ45
  • Tốc độ10Base-T/100/1000Base-TX
  • Chế độ làm việc Half/full duplex
  • Tự động kết nối MDI/MDI-X
  • Cổng quang 1000M: 1000Base-FX
  • Cổng cảnh báo lỗi đầu ra
  • Cổng cảnh báo: 2 bit terminal block

Khoảng cách truyền:

  • Cổng Ethernet: 100M (standard CAT5/CAT5e cable)
  • Cổng Quang Multi-mode: 1310nm: 2/5Km
  • Cổng Quang Single-mode: 1310nm: 20/40/60Km, 1550nm: 80/100/120Km
  • Đèn LINK/ACT từ 1~20
  • Đèn nguồn cấp – P1, P2
  • Cổng cảnh báo

Nguồn cấp:

  • Điện áp vào: 48VDC
  • Terminal block: 4 bits 7.62mm terminal block
  • Hỗ trợ 2 nguồn (nguồn dự phòng)
  • Bảo vệ kết nối ngược

Switch công nghiệp Upcom 16 cổng Ethernet + 2 cổng quang IES3018-2S

Môi trường làm việc:

  • Nhiệt độ làm việc: -40°C ~ 75°C
  • Nhiệt độ lưu trữ: -40°C ~ 85°C
  • Độ ẩm trung bình: 5 ~ 95% (không ngưng tụ)

Kích thước:

  • Vỏ: Hợp kim cường lực, bảo vệ theo chuẩn IP40
  • Lắp đặt: DIN Rail
  • Kích thước W×H×D: 70 mm×160mm×130mm
  • Trọng lượng: 1080g

Tiêu chuẩn đáp ứng:

  • EMI: FCC Part 15, CISPR (EN55022) class A
  • EMS: EN61000-4-2 (ESD), Level 4
  • EN61000-4-3(RS), Level 3
  • EN61000-4-4 (EFT), Level 4
  • EN61000-4-5 (Surge), Level 4
  • EN61000-4-6(CS), Level 3
  • EN61000-4-8(PFM), Level 5
  • Phép thử sóc: IEC 60068-2-27
  • Phép thử rơi: IEC 60068-2-32
  • Phép thử rung: IEC 60068-2-6
  • Chứng nhận chất lượng: CE, FCC, RoHS, UL508.

Quý khách có nhu cầu mua sản phẩm Switch công nghiệp Upcom IES3018-2S hay các sản phẩm switch công nghiệp khác xin vui lòng liên hệ trực tiếp với Viễn Thông Xanh để được tư vấn cũng như đặt hàng một cách nhanh chóng và tiện lợi nhất.

0/5 (0 Reviews)

1 đánh giá cho Switch công nghiệp Upcom 16 cổng Ethernet + 2 cổng quang IES3018-2S

  1. Hoàng

    bên mình đang dùng cái này, ổn định, chất lượng ok đó

Đánh giá

Tin tức liên quan

tìm hiểu 5 giao thức mạng công nghiệp

5 Giao thức mạng Ethernet công nghiệp quan trọng nhất

Các giao thức mạng công nghiệp có vai trò quan trọng trong việc đảm bảo...

5 Loại Switch Công nghiệp bạn nên biết

Switch công nghiệp cũng giống như các Switch thông thường và được chia thành nhiều...

tìm hiểu cách lựa chọn Switch công nghiệp đúng cách

Cách lựa chọn Switch công nghiệp phù hợp

Switch Công nghiệp hay bộ chuyển mạch công nghiệp được sử dụng rộng rãi trong...

Cần lưu ý điều gì khi mua Switch PoE công nghiệp?

Switch PoE công nghiệp là sự lựa chọn tuyệt vời dành cho các hệ thống...

Switch công nghiệp là gì? ứng dụng của switch công nghiệp?

Trong các môi trường công nghiệp với điều kiện khắc nghiệt và nhiệt độ cao....

MANAGED SO VỚI UNMANAGED SWITCHES LOẠI NÀO TỐT NHẤT CHO MẠNG GIA ĐÌNH

Managed so với Unmanaged Switches : Loại nào tốt nhất cho mạng gia đình ?

Hôm nay chúng ta sẽ bàn luận về Switch một thiết bị khá quen thuộc...

Upcom- thương hiệu nổi tiếng trong lĩnh vực truyền thông mạng công nghiệp ava

Upcom- thương hiệu nổi tiếng trong lĩnh vực truyền thông mạng công nghiệp

UPCOM chuyên phân phối các sản phẩm Converter quang Upcom chính hãng với nhiều chủng...

LỰA CHỌN CONVETTER CHO HỆ THỐNG MẠNG

Những lưu ý khi lựa chọn converter quang cho hệ thống mạng

Thời đại công nghệ số phát triển như vũ bão kéo theo đó là nhu...