Mô tả sản phẩm

Viễn Thông Xanh xin gửi tới quý khách hàng sản phẩm Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3 với thông tin sản phẩm chi tiết sau:

Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3

1. Giới thiệu chung cáp quang Commscope OM3 4FO

Cáp sợi quang COMMSCOPE NETCONNECT (trước đây là AMP NETCONNECT) multimode XG ( 850nm laser – 50/125 µm) được thiết kế và kiểm định theo chuẩn TIA/EIA-568-B, Telordia GR-409-CORE, IEC 793-1/794-1, ISO/IEC 11801, và ICEA-640.

Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN Y-1427449-3

Do đó cáp sợi quang của COMMSCOPE NETCONNECT luôn thỏa và vượt tất cả các yêu cầu về hiệu suất cho những ứng dụng hiện tại và tương lai chẳng hạn như IEE 802.3 Ethernet (bao gồm chuẩn 10 Gigabit Ethernet), ATM, FDDI…

Cáp sợi quang có sẵn nhiều loại như: cáp bọc thép và không bọc thép với cấu trúc dạng ống đơn (single loose tube) và dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube).

Cáp quang Multimode là loại cáp quang có sợi quang với đường kính lớn, cho phép nhiều tín hiệu đầu vào với nhiều góc và bước sóng khác nhau. Trong đó, cáp multimode được chia nhỏ hơn thành các loại Cáp quang OM1, OM2, OM3, OM4. Việc chia nhỏ là do sự khác nhau về đường kính lõi cáp, nguồn tín hiệu và mức độ rộng băng thông.

Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3 có sợi quang theo chuẩn OM3 với đường kính lõi G50/125, nguồn quang VSCEL và độ rộng băng thông lên tới 2000MHz*km.

2. Thuộc tính của sợi quang OM3

Cáp quang OM3 có những đặc trưng sau:

Tiêu chí Cáp quang OM3
Đường kính 50/125µm
Màu áo khoác Màu Aqua
Nguồn quang học VSCEL
Băng thông – 2000MHz*km
– Có đường kính lõi sợi quang 50 μm.
– Sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB) cùng nguồn phát laser.
– Đạt băng lên đến 2000 MHz.km, giúp hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
Khoảng cách truyền tải – Fast Ethernet: 2000m
– 10GbE: 300m
– 40GbE: 100m
– 100GbE: 70m
Độ suy hao – Tổng suy hao toàn tuyến tối đa là 1.9 dB.
Tốc độ truyền dẫn – Tốc độ tối thiểu: 40 Gbps40 Gbps
– Tốc độ tối đa: 100Gbps
Ứng dụng Thường ứng dụng mạng riêng

3. Cấu trúc cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor

Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3
Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3

Theo đó cáp được cấu trúc gồm những thành phần chính sau:

– Sợi gia lực trung tâm: chịu trách nhiệm chịu lực kéo căng, lực uốn chính cho cả sợi cáp.

– Sợi quang: gồm 4 sợi quang MM bao quanh sợi gia lực trung tâm

– Lớp bảo vệ Aramid: có chức năng bảo vệ tăng khả năng chịu lực nén, tác động cơ học cho sợi cáp

– Sợi chống thấm: giúp bảo vệ sợi cáp khỏi sự thâm nhập của hơi ẩm

– Áo khoác: được làm bằng chất liệu nhựa PE có tính đàn hồi cao.

4. Phụ kiện

Tương thích với bộ dụng cụ splitter cho những termination với epoxy/polish. Các sợi quang được bấm với tất cả các loại đẩu quang tương ứng: loại dùng keo hay mài, loại LightCrimp hay LightCrimp Plus. Cáp được đóng trong cuộn gỗ chắc chắn dễ thi công.

Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3
Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3

Viễn Thông Xanh – Đơn vị cung cấp cáp quang Multimode từ chính hãng Commscope

Hiện nay, Viễn Thông Xanh đang là đơn vị cung cấp các sản phẩm cáp quang từ singlemode, multimode chính hãng với đầy đủ loại sản phẩm. Các sản phẩm đều đảm bảo giấy tờ CO, CQ đầy đủ. Ngoài ra khách hàng có thể yên tâm về chất lượng dịch vụ đi kèm:

– Vận chuyển nhanh chóng.

– Tư vấn kỹ thuật chuyên nghiệp.

– Bảo hành đầy đủ.

Chúng tôi luôn mang đến sản phẩm chất lượng, dịch vụ tốt nhất với mức giá ưu đãi nhất trên thị trường hiện nay.  Quý khách có nhu cầu tham khảo các loại cáp quang singlemode, multimode hay muốn nhận báo giá sản phẩm Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3 .

Vui lòng liên hệ nhân viên kinh doanh theo số zalo trên web để nhận được thông tin sản phẩm chi tiết và hỗ trợ nhanh nhất!

0/5 (0 Reviews)

1 đánh giá cho Cáp quang Commscope OM3 4FO Outdoor PN: Y-1427449-3

  1. Hoàng Văn Anh

    Mình cần đặt 2 cuộn về Nam Từ Liêm, bạn báo giá giúp mình nhé

    • SEO VTX

      Dạ bên em đã gửi báo giá qua mail cho mình rồi đó ạ

Đánh giá

Tin tức liên quan

Bảng báo giá Patch panel Cat5e, Cat6 các loại 24 Port, 48 Port

Bảng báo giá Patch panel Cat5e, Cat6 các loại 24 Port, 48 Port 08/07/2024

Bảng báo giá Patch panel Cat5e, Cat6 các loại 24 Port, 48 Port Patch panel...

cách sử dụng ghi kéo cáp ngầm

Hướng dẫn sử dụng ghi kéo cáp ngầm để kéo cáp quang khoảng cách ngắn

Việc đi kéo cáp quang qua ống ngầm như ống HDPE, ống gân xoắn rất...

giá cáp quang single mode

Bảng báo giá cáp quang Singlemode mới nhất 08/07/2024

Cáp quang single mode là loại cáp quang được sử dụng phổ biến nhất hiện...

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất 08/07/2024

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất Thời đại công nghệ thông tin...

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Dây cáp quang (optical cable) được phân thành hai loại chính về mode: Single Mode...

Cáp mạng Cat6 UTP Commscope là sự lựa chọn hoàn hảo cho hệ thống mạng hiện đại

Cáp mạng Cat6 UTP Commscope là sự lựa chọn hoàn hảo cho hệ thống mạng hiện đại

Cáp mạng Cat6 UTP của thương hiệu Commscope là một trong những sản phẩm dây...

phân biệt cáp quang om1 om2 om3 om4 và om5

Phân biệt cáp quang OM1, OM2, OM3, OM4 và OM5 – Hiểu sâu, giải thích dễ hiểu

Nói về đường truyền dẫn tốc độ cao, cáp quang Multimode luôn là sự hàng...

Hướng dẫn cách cuộn cáp quang không bị xoắn

Các cuộn cáp quang được đóng gói có độ dài từ 305m đến 500m và...

tìm hiểu về simplex, full duplex, full duplex

Chế độ truyền dẫn Simplex, Half Duplex, Full Duplex là gì?

Mục Lục1 Simplex là gì?2 Half Duplex là gì?3 Full Duplex là gì?4 So sánh...

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Ta đã biết cáp quang truyền dữ liệu bằng ánh sáng, vậy việc này truyền...