Mô tả sản phẩm

Bài viết này, Viễn Thông Xanh xin gửi đến quý vị mẫu sản phẩm cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO với các thông tin chi tiết về sản phẩm nhất:

Cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO

Cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO

Giới thiệu chung:

Cáp quang single mode luồn cống là loại cáp phổ biến trên thị trường, được sử dụng rất rộng rãi, cáp được thiết kế để đi dưới cống ngầm đúng như tên gọi của nó. Cáp cống PKL – Cáp quang luồn cống phi kim loại luồn choàn toàn sử dụng chất liệu phi kim nhưng vẫn đảm bảo độ bền chắc, dẻo dai.

Cáp cống phi kim loại hay còn gọi là cáp cống thường sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, có thể chứa từ 6-288 sợi quang trên 1 sợi cáp. Cáp được sản xuất đáp ứng các tiêu chuẩn TCN 68 – 160 : 1996   IEC, ITU-T:G 652

Thông số cáp quang luồn cống
Thông số cáp quang luồn cống

 

Thông số kỹ thuật cáp quang luồn cống phi kim loại

Cáp quang Singlemode 8fo có sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu:

– Sợi quang được di chuyển tự do trong ống đệm lỏng có chứa chất điền nhầy. Ống đệm lỏng bảo vệ tối đã cho sợi quang khỏi những tác động cơ học

– Khoảng trống giữa sợi quang và bề mặt trong của ống được phủ đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước

Cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO
Cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO

 

Bảng 1- Đường kính, trọng lượng và bán kính uốn cong nhỏ nhất của cáp

Số sợi quang

Đường kính trung bình của cáp

(mm)

Trọng lượng

(kg/km)

Bán kính uốn cong nhỏ nhất

(mm)

Có tải

Không tải

4~30 9.3 77.6 – 82.2 215 110
31 ~ 60 10.4 94.2~96.7 230 120
61 ~ 72 11.1 110.9 ~113 240 120
73 ~ 96 12.7 145.6 ~148 273 136
97 ~ 144 16.1 220.7~225.5 350 175

ĐẶC TÍNH VẬT LÝ, CƠ HỌC VÀ MÔI TRƯỜNG CỦA CÁP

Đặc tính vật lý và môi trường

Các đặc tính vật lý, cơ học và môi trường của cáp kéo cống phi kim loại được kiểm tra theo bảng 2 tại bước sóng 1550nm.

Bảng 2 – Đặc tính vật lý, cơ học và môi trường của cáp kéo cống phi kim loại

ĐẶC TÍNH PHƯƠNG PHÁP THỬ VÀ TIÊU CHUẨN
Khả năng chịu căng # Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E1

– Đường kính trục cuốn: 30D (D = đường kính cáp)

– Tải thử liên tục : 85kg

# Chỉ tiêu:

– Độ căng của sợi: £ 0.6% Tải lớn nhất

– Tăng suy hao: £ 0.1 dB  tải liên tục

Khả năng chịu ép # Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E3

– Lực thử: 1100 N/50 mm trong 10 phút

– Số điểm thử: 1

# Chỉ tiêu

– Tăng suy hao: £ 0.10 dB

– Cáp không bị vỡ vỏ, đứt sợi

Khả năng chịu va đập # Phương pháp thử: IEC 60794-1–2E4

– Độ cao của búa: 100 cm

– Trọng lượng búa: 1 kg

– Đầu búa có đường kính : 25 mm

– Số lần thử tại một điểm: 1 lần

– Số điểm thử: 10 điểm (cách nhau 10 cm dọc theo chiều dài cáp )

# Chỉ tiêu

– Độ tăng suy hao : £ 0.10 dB

– Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Khả năng chịu uốn cong # Phương pháp thử: IEC 60794-1-2- E6

– Đường kính trục uốn: 20D (D = đường kính cáp)

– Góc uốn : ± 90°

– Số chu kỳ : 25 chu kỳ

# Chỉ tiêu

– Độ tăng suy hao : £ 0.10 dB

– Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Khả năng chịu xoắn # Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E7

– Chiều dài thử xoắn: 2m

– Số chu kỳ: 10 chu kỳ

– Góc xoắn: ± 180°

# Chỉ tiêu sau khi hoàn thành phép thử

– Độ tăng suy hao: £ 0.10 dB

– Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

ĐẶC TÍNH PHƯƠNG PHÁP THỬ VÀ TIÊU CHUẨN
Khả năng chịu nhiệt # Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-F1

– Chu trình nhiệt : 23°C ® -30°C ® +60°C ® 23°C

– Thời gian tại mỗi nhiệt độ : 24 giờ

# Chỉ tiêu

– Độ tăng suy hao: £ 0.1 dB/km

Thử độ chẩy của hợp chất độn đầy # Phương pháp thử: IEC 60794-1-E14

– Chiều dài mẫu thử: 0.3 m một đầu đã tuốt vỏ cáp xấp xỉ 80mm và treo ngược trong buồng thử

– Thời gian thử : 24 giờ

– Nhiệt độ thử : 60°C

# Tiêu chuẩn

– Chất độn đầy ở mẫu thử không bị chẩy rơi xuống

– Các sợi quang ở ống lỏng vẫn giữ nguyên vị trí không bị rơi

Khả năng chống thấm # Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-F5

– Chiều dài mẫu: 3m

– Chiều cao cột nước: 1m

– Thời gian thử: 24 giờ

# Tiêu chuẩn

– Nước không bị thấm qua mẫu thử

Đặc tính cơ của cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO

Cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO
Cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO

Bảng 3 – Đặc tính cơ của Cáp quang singlemode

THÔNG SỐ KỸ THUẬT CHỈ TIÊU
Loại vỏ Nhựa HDPE màu đen chịu lực, chống tia tử ngoại và côn trùnggặm nhấm
Tải trọng cho phép lớn nhất khi lắp đặt £ 3.5kN
Bán kính uốn cong nhỏ nhất khi lắp đặt ≥ 20 lần đường kính ngoài của cáp

Quý khách hàng có nhu cầu tìm hiểu thêm thông tin hoặc nhận báo giá sản phẩm cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO, vui lòng liên hệ với đội ngũ nhân viên kinh doanh của chúng tôi qua số hotline để nhận được tư vấn và hỗ trợ nhanh nhất!

Quý vị có thể tham khảo một số bài viết liên quan: Bảng báo giá cáp quang singlemode mới nhất

0/5 (0 Reviews)

4 đánh giá cho Cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO

  1. Tùng Bách

    Mình có thể đến tham khảo trực tiếp sản phẩm ở địa chỉ nào vậy>?

    • SEO VTX

      Anh có thể qua địa chỉ Số 2 Ngõ 53 Phạm Tuấn Tài Cầu Giấy để tham khảo trực tiếp sản phẩm anh nhá

    • SEO VTX

      Anh có thể qua Số 2 Ngõ 53 Phạm Tuấn Tài Cầu Giấy để tham khảo trực tiếp sản phẩm anh nhá

  2. Hòa Phát

    Mình có cung cấp mẫu cho dự án không bạn?

    • SEO VTX

      Dạ có anh nhé. Anh có thể qua Số 2 Ngõ 53 Phạm Tuấn Tài Cầu Giấy để tham khảo trực tiếp sản phẩm anh nhá

  3. Hải Yến

    vỏ cáp quang này có độ chịu lực tốt không?

    • Hoài Linh VTX

      dạ là cáp quang luồn cống nên vỏ được thiết kế chịu lực rất tốt nhé ạ

  4. Bích Phương

    Giá ngon hơn nhiều chỗ mà chất lượng không hề kém

    • Hoài Linh VTX

      Dạ chị có thêm nhu cầu về sản phẩm gì thì liên hệ bên em nhé chị

Đánh giá

Tin tức liên quan

cách sử dụng ghi kéo cáp ngầm

Hướng dẫn sử dụng ghi kéo cáp ngầm để kéo cáp quang khoảng cách ngắn

Việc đi kéo cáp quang qua ống ngầm như ống HDPE, ống gân xoắn rất...

giá cáp quang single mode

Bảng báo giá cáp quang Singlemode mới nhất 24/06/2024

Cáp quang single mode là loại cáp quang được sử dụng phổ biến nhất hiện...

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất 24/06/2024

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất Thời đại công nghệ thông tin...

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Dây cáp quang (optical cable) được phân thành hai loại chính về mode: Single Mode...

phân biệt cáp quang om1 om2 om3 om4 và om5

Phân biệt cáp quang OM1, OM2, OM3, OM4 và OM5 – Hiểu sâu, giải thích dễ hiểu

Nói về đường truyền dẫn tốc độ cao, cáp quang Multimode luôn là sự hàng...

Hướng dẫn cách cuộn cáp quang không bị xoắn

Các cuộn cáp quang được đóng gói có độ dài từ 305m đến 500m và...

tìm hiểu về simplex, full duplex, full duplex

Chế độ truyền dẫn Simplex, Half Duplex, Full Duplex là gì?

Simplex là gì? Simplex là chế độ truyền dẫn một chiều. Tức là thiết bị...

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Ta đã biết cáp quang truyền dữ liệu bằng ánh sáng, vậy việc này truyền...

Dùng dây HDMI hay dây cáp quang để kết nối âm thanh

Dùng dây HDMI hay Dây cáp quang để truyền âm thanh tốt hơn?

Khi xây dựng hệ thống âm thanh hoặc soundbar mới, việc chọn giữa cáp HDMI...

Các tiêu chuẩn chất lượng dùng cho cáp quang tại Việt Nam

Như bạn đã biết cáp quang có lõi truyền dẫn làm bằng thủy tinh hoặc...