Mô tả sản phẩm

Viễn Thông Xanh xin gửi đến quý khách hàng sản phẩm cáp quang Single mode 8FO với các thông tin sản phẩm chi tiết sau:

Cáp quang treo single mode 8FO ngoài trời

1. Giới thiệu chung về cáp quang treo 8FO

Cáp quang treo single mode 8FO
Cáp quang treo single mode 8FO

Cấu trúc hình số 8 là cấu trúc hay được sử dụng trong cáp treo hiện nay. Cấu trúc này mang đến cho cáp khả năng chịu lực kéo căng tốt, độ bền cao và phù hợp với các đường truyền treo trên cao.

Cáp quang treo hình số 8 gồm 2 phần chính: Cáp phi kim loạidây treo kim loại. Loại cáp này có thể chứa từ 4 đến 288 sợi quang đơn mode. Tuy nhiên các dự án hiện nay nhu cầu thường chỉ ở khoảng từ 4 đến 96 sợi quang. Cáp quang treo single mode 8FO là loại cáp đáp ứng nhu cầu phổ biến các dự án hiện nay.

Cáp quang treo là cáp quang single mode với khả năng truyền tín hiệu tốc độ cao và ổn định trong khoảng cách xa. Cáp được sản xuất tại Việt Nam với chất lượng đạt tiêu chuẩn quốc tế và giá thành cạnh tranh với các nhà sản xuất lớn.

2. Ứng dụng cáp treo hình số 8

Cáp quang treo single mode 8FO

– Cáp được thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:

+ Kết nối Hệ thống mạng cục bộ.

+ Kết nối Hệ thống mạng thuê bao.

+ Kết nối Hệ thống thông tin nội bộ.

+ Kết nối Hệ thống thông tin liên lạc đườg dài.

3. Cấu trúc cáp quang treo 8FO

cap-quang-treo-single-mode-8fo
Cấu trúc cáp quang treo single mode 8FO

Cấu trúc cáp quang treo gồm 2 phần chính:

Cáp phi kim loại:

+ Dây gia cường – FRP: Nằm trong cùng có tác dụng chịu lực chính cho sợi cáp
+ Sợi quang: gồm 8 sợi quang đơn mode nằm được mã hóa màu
+ Ống lỏng: bên trong chứa các sợi quang và được lấp đầy bằng chất chống ẩm
+ Sợi chống thấm nước: được đặt bên cạnh giữa các ổng lỏng đựng sợi quang và sợi gia cường để ngăn ngừa sự thâm nhập của khí ẩm.
+ Lớp bảo vệ lõi cáp: giúp bảo vệ cáp khỏi sự thâm nhập của nước và tăng độ bền cơ học.
+ Lớp vỏ HDPE: có từ 1 – 2 lớp nhựa HDPE màu đen giúp bảo vệ cáp.

Dây treo kim loại:
+ Gồm 1 đơn đến 7 sợi đơn thép xoắn lại với nhau và được bọc lớp nhựa HDPE bên ngoài.
+ Có chức năng chịu lực kéo căng và dễ dàng lắp đặt.

Thông số kỹ thuật cáp quang treo 8FO

Thông số chung:

– Số sợi: 8 sợi quang single mode

– Bước sóng hoạt động: 1310, 1550nm

– Cáp quang treo SM sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập tuyệt đối.

– Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.

– Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai.

Chỉ số vật lý:

Chỉ tiêu Đặc tính
Lực chịu căng Phương pháp: IEC 60794-1-2-E1

– Đường kính trục cuốn: 30D (D = đường kính cáp)

– Lực tải lớn nhất: 610kg

– Lực tải liên tục : 215kg

– Độ căng của sợi: £ 0.6% lực tải Max

– Tăng suy hao: £ 0.1 dB với lực tải liên tục

Lực chịu ép – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E3

– Lực ép thử: 1100 N/50 mm

– Thời gian: 10 phút

– Điểm: 1

– Kết quả:

+ Tăng suy hao: £ 0.10 dB

+ Cáp không bị vỡ vỏ, đứt sợi

Lực va đập – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E4

– Thông số tác động búa:

+ Độ cao: 100 cm

+ Trọng lượng: 1 kg (10N)

+ Đường kính búa: 25 mm

Chịu uốn cong – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E6

– Thông số:

+ Đường kính trục uốn: 20D (D = đường kính cáp)

+ Góc uốn : ± 90°

+ Chu kỳ uốn: 25 chu kỳ

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao : £ 0.10 dB

+ Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Chịu xoắn – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E7

– Thông số:

+ Chiều dài thử xoắn: 2m

+ Số chu kỳ: 10 chu kỳ

+ Góc xoắn: ± 180°

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao: £ 0.10 dB

+ Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Chịu nhiệt – Phương pháp: IEC 60794-1-2-F1

– Thông số:

+ Chu trình nhiệt : 20 – 30 độ c + 60 – 23 độ C

+ Thời gian/ nhiệt độ : 24 giờ

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao: £ 0.1 dB/km

Chống thấm – Phương pháp: IEC 60794-1-E14

– Thông số:

+ Chiều dài mẫu: 3m

+ Chiều cao cột nước: 1m

+ Thời gian thử: 24 giờ

–  Kết quả:

+ Mẫu thử không bị thấm nước

Tiêu chuẩn đáp ứng:

Cáp quang treo single mode 8FO
Cáp quang treo single mode 8FO

Cáp quang treo singlemode 8FO đáp ứng các tiêu chuẩn sau:

– TCN 68 -160: 2008: Mạng viễn thông – cáp sợi quang.

– ITU-T G652: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode SMF.

– ITU-T G655: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode có hệ số tán sắc khác 0 ở các vùng bước sóng 1500nm đến 1600nm.

– IEC-60794 – 1/2/3 :3/2003: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật cáp quang.

– IEC-60793: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật sợi quang.

– TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.

– TC.00.PKT.242:13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối

– TC.00.PKT.92:13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.

– ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.

– ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.

– IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.

– TCVN 8696:2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.

– Tiêu chuẩn EIA-555-33A:1998

Viễn Thông Xanh – Đơn vị phân phối cáp quang treo uy tín

Hiện nay, Viễn Thông Xanh đang phân phối các loại cáp quang treo singlemode chính hãng với giấy tờ đi kèm đầy đủ. Quý khách hàng hoàn toàn yên tâm bởi chất lượng dịch vụ đi kèm:

– Vận chuyển nhanh chóng.

– Thi công, lắp đặt chuyên nghiệp.

– Bảo hành đầy đủ, dài hạn cho khách hàng.

Chúng tôi mang lại các sản phẩm tốt nhất với dịch vụ vì khách hàng với giá cả ưu đãi hàng đầu trên thị trường. Nếu quý vị đang có nhu cầu tư vấn kỹ thuật hoặc báo giá các sản phẩm cáp quang treo single mode 8FO. Vui lòng liên hệ ngay với đội ngũ nhân viên kinh doanh của công ty theo số zalo hiển thị trên Website để nhận được tư vấn và hỗ trợ nhanh nhất!

0/5 (0 Reviews)

3 đánh giá cho Cáp quang treo single mode 8FO

  1. Đỗ Hoàng Dương

    Cáp quang treo 8fo bên bạn có bán lẻ không? Mình đang cần khoảng 125 mét?

  2. Đông Liễu Giai

    2000m thì chốt giá bao nhiêu hả bạn

    • SEO VTX

      Anh Đông vui lòng check mail báo giá ạ

  3. Phương Thảo

    Cho mình địa chỉ bên bạn nhé

    • SEO VTX

      Địa chỉ công ty bên em tại số 2 Ngõ 53 Phạm Tuấn Tài, Nghĩa Tân, Cầu Giấy, Hà Nội

Đánh giá

Tin tức liên quan

Tổng Hợp Các Câu Hỏi Thú Vị Về Cáp Quang

Cáp quang có dẫn điện không? Cáp quang không có khả năng dẫn điện. Vì...

Những ứng dụng cáp quang single mode trong thực tiễn

Cáp quang single mode là một công nghệ truyền dẫn ánh sáng với ứng dụng...

Giới thiệu toàn diện về mạng FTTx

Giới thiệu toàn diện về mạng FTTx

Mạng FTTx là gì? FTTx (cáp quang “x”) là một thuật ngữ chung mô tả...

Những gì bạn cần biết về cáp quang (fiber optic cables)

Những gì bạn cần biết về cáp quang (fiber optic cables)

Đây như bạn các thấy dưới đây tôi chỉ cần rút phích cắm của internet...

NHỮNG SỰ KHÁC BIỆT CỦA SỢI QUANG SINGLE-MODE SO VỚI MULTIMODE FIBER

Những sự khác biệt của sợi quang Single-mode so với Multimode Fiber

VTX – Trong thời đại công nghệ 4.0 như hiện nay nhu cầu sử dụng...

cáp quang single mode là gì

Cáp quang single mode là gì? Đặc điểm và cấu tạo

Cáp quang single mode là gì ? Cáp quang singlemode là loại cáp quang có...