Mô tả sản phẩm

Viễn Thông Xanh xin gửi tới quý khách hàng sản phẩm cáp quang treo single mode 4FO với các thông tin sản phẩm chi tiết sau:

Cáp quang treo single mode 4FO chính hãng

1. Giới thiệu chung cáp quang singlemode 4FO

Cáp quang treo single mode 4FO

Cáp quang treo single mode 4FO
Cáp quang treo single mode 4FO

Trong các dự án đường truyền, Cáp quang treo là sự lựa chọn hoàn hảo để tận dụng đường truyền điện có sẵn hoặc sử dụng cho các dự án tại các đồi núi.

Loại cáp này được cấu trúc hình số với 2 bộ phận quan trọng chính sau: Cáp phi kim loạidây treo kim loại. Cấu trúc này được sử dụng phổ biến với cáp treo bởi khả năng bảo vệ sợi cáp tốt và tính tối ưu trong việc lắp đặt, thi công.

Cáp treo là cáp quang single mode với số sợi quang từ 4 đến 288 sợi. Cáp quang singlemode 4FO hình số 8 là loại cáp quang cở bản và phổ biến nhất hiện nay.

Cáp được sản xuất tại Việt Nam đáp ứng các tiêu chuẩn chất lượng quốc tế với giá cả cạnh tranh với các hãng sản xuất lớn.

2. Ứng dụng của cáp quang treo

Cáp quang treo single mode 4FO

– Cáp được thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:

+ Kết nối Hệ thống mạng cục bộ.

+ Kết nối Hệ thống mạng thuê bao.

+ Kết nối Hệ thống thông tin nội bộ.

+ Kết nối Hệ thống thông tin liên lạc đườg dài.

3. Cấu trúc cáp quang treo SM 4FO

Cáp quang treo single mode 4FO
Cáp quang treo single mode 4FO

Cấu trúc cáp quang treo gồm 2 phần chính:

Cáp phi kim loại:

+ Dây gia cường – FRP: Nằm trong cùng có tác dụng chịu lực chính cho sợi cáp
+ Sợi quang: gồm 48 sợi quang đơn mode nằm được mã hóa màu
+ Ống lỏng: bên trong chứa các sợi quang và được lấp đầy bằng chất chống ẩm
+ Sợi chống thấm nước: được đặt bên cạnh giữa các ổng lỏng đựng sợi quang và sợi gia cường để ngăn ngừa sự thâm nhập của khí ẩm.
+ Lớp bảo vệ lõi cáp: giúp bảo vệ cáp khỏi sự thâm nhập của nước và tăng độ bền cơ học.
+ Lớp vỏ HDPE: có từ 1 – 2 lớp nhựa HDPE màu đen giúp bảo vệ cáp.

Dây treo kim loại:
+ Gồm 1 đơn đến 7 sợi đơn thép xoắn lại với nhau và được bọc lớp nhựa HDPE bên ngoài.
+ Có chức năng chịu lực kéo căng và dễ dàng lắp đặt.

Thông số kỹ thuật cáp quang treo singlemode 4FO | 4  core

Thông số chung:

– Số sợi Cáp quang treo 4FO bao gồm: 4 sợi quang single mode
– Bước sóng hoạt động: 1310 , 1550nm
– Cáp quang treo SM sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập tuyệt đối.
– Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.
– Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai.

Thông số vật lý:

Chỉ tiêu Đặc tính
Lực chịu căng Phương pháp: IEC 60794-1-2-E1

– Đường kính trục cuốn: 30D (D = đường kính cáp)

– Lực tải lớn nhất: 610kg

– Lực tải liên tục : 215kg

– Độ căng của sợi: £ 0.6% lực tải Max

– Tăng suy hao: £ 0.1 dB với lực tải liên tục

Lực chịu ép – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E3

– Lực ép thử: 1100 N/50 mm

– Thời gian: 10 phút

– Điểm: 1

– Kết quả:

+ Tăng suy hao: £ 0.10 dB

+ Cáp không bị vỡ vỏ, đứt sợi

Lực va đập – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E4

– Thông số tác động búa:

+ Độ cao: 100 cm

+ Trọng lượng: 1 kg (10N)

+ Đường kính búa: 25 mm

Chịu uốn cong – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E6

– Thông số:

+ Đường kính trục uốn: 20D (D = đường kính cáp)

+ Góc uốn : ± 90°

+ Chu kỳ uốn: 25 chu kỳ

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao : £ 0.10 dB

+ Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Chịu xoắn – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E7

– Thông số:

+ Chiều dài thử xoắn: 2m

+ Số chu kỳ: 10 chu kỳ

+ Góc xoắn: ± 180°

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao: £ 0.10 dB

+ Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Chịu nhiệt – Phương pháp: IEC 60794-1-2-F1

– Thông số:

+ Chu trình nhiệt : 20 – 30 độ c + 60 – 23 độ C

+ Thời gian/ nhiệt độ : 24 giờ

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao: £ 0.1 dB/km

Chống thấm – Phương pháp: IEC 60794-1-E14

– Thông số:

+ Chiều dài mẫu: 3m

+ Chiều cao cột nước: 1m

+ Thời gian thử: 24 giờ

–  Kết quả:

+ Mẫu thử không bị thấm nước

Tiêu chuẩn cáp:

Cáp quang treo singlemode 4FO đáp ứng các tiêu chuẩn sau:

– TCN 68 -160: 2008: Mạng viễn thông – cáp sợi quang.

– ITU-T G652: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode SMF.

– ITU-T G655: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode có hệ số tán sắc khác 0 ở các vùng bước sóng 1500nm đến 1600nm.

– IEC-60794 – 1/2/3 :3/2003: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật cáp quang.

– IEC-60793: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật sợi quang.

– TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.

– TC.00.PKT.242:13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối

– TC.00.PKT.92:13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.

– ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.

– ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.

– IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.

– TCVN 8696:2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.

– Tiêu chuẩn EIA-555-33A:1998

Viễn Thông Xanh – Đơn vị phân phối cáp quang treo uy tín

Hiện nay, Viễn Thông Xanh đang phân phối các loại cáp quang treo singlemode chính hãng với giấy tờ đi kèm đầy đủ. Quý khách hàng hoàn toàn yên tâm bởi chất lượng dịch vụ đi kèm:

– Vận chuyển nhanh chóng.

– Thi công, lắp đặt chuyên nghiệp.

– Bảo hành đầy đủ, dài hạn cho khách hàng.

Chúng tôi mang lại các sản phẩm tốt nhất với dịch vụ vì khách hàng với giá cả ưu đãi hàng đầu trên thị trường. Nếu quý vị đang có nhu cầu tư vấn kỹ thuật hoặc báo giá các sản phẩm cáp quang treo single mode 4FO. Vui lòng liên hệ ngay với đội ngũ nhân viên kinh doanh của công ty theo số zalo hiển thị trên Website để nhận được tư vấn và hỗ trợ nhanh nhất!

Chứng nhận phân phối Vinacap của Viễn Thông Xanh
Chứng nhận phân phối Vinacap của Viễn Thông Xanh

ID: GYBSF3R

0/5 (0 Reviews)

8 đánh giá cho Cáp quang treo single mode 4FO

  1. Tran Bao Lam

    Thông tin chi tiết quá, cảm ơn

  2. Khoái Ca

    Check email giúp mình nhé

    • SEO VTX

      Dạ vâng ok anh ạ

  3. Thien Vy

    Địa chỉ của bạn là ở đâu vậy

    • SEO VTX

      Địa chỉ công ty mình ở Số 2 ngõ 53 Phạm Tuấn Tài, Nghĩa Tân, Cầu Giấy, Hà Nội ạ

  4. Nguyễn Liên

    Báo giá cho mình 1 cuộn Cáp quang treo single mode 4FO qua mail với ạ

    • Hoài Linh VTX

      Bên em đã báo giá qua mail, chị check mail nhé ạ

  5. MInh Hằng

    hàng có đầy đủ CO, CQ không ạ

    • Hoài Linh VTX

      Dạ có đầy đủ chị nhé

  6. Nguyễn Phượng

    Có chương trình hỗ trợ tư vấn kỹ thuật 24/7 không?

    • Hoài Linh VTX

      Dạ bộ phận tư vẫn kỹ thuật bên em luôn sẵn sàng hỗ trợ tư vấn nhé ạ

  7. Trần Nhật

    Có chương trình hỗ trợ thử nghiệm sản phẩm trước khi mua không?

    • Hoài Linh VTX

      Dạ anh có thể qua kho để xem trực tiếp sản phẩm trước khi mua ạ

  8. Ngọc Ánh

    Sản phẩm bên Viễn Thông Xanh chất lượng rất tốt

    • Hoài Linh VTX

      Viễn Thông Xanh cảm ơn chị đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm ạ

Đánh giá

Tin tức liên quan

cách sử dụng ghi kéo cáp ngầm

Hướng dẫn sử dụng ghi kéo cáp ngầm để kéo cáp quang khoảng cách ngắn

Việc đi kéo cáp quang qua ống ngầm như ống HDPE, ống gân xoắn rất...

giá cáp quang single mode

Bảng báo giá cáp quang Singlemode mới nhất 19/06/2024

Cáp quang single mode là loại cáp quang được sử dụng phổ biến nhất hiện...

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất 19/06/2024

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất Thời đại công nghệ thông tin...

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Dây cáp quang (optical cable) được phân thành hai loại chính về mode: Single Mode...

phân biệt cáp quang om1 om2 om3 om4 và om5

Phân biệt cáp quang OM1, OM2, OM3, OM4 và OM5 – Hiểu sâu, giải thích dễ hiểu

Nói về đường truyền dẫn tốc độ cao, cáp quang Multimode luôn là sự hàng...

Hướng dẫn cách cuộn cáp quang không bị xoắn

Các cuộn cáp quang được đóng gói có độ dài từ 305m đến 500m và...

tìm hiểu về simplex, full duplex, full duplex

Chế độ truyền dẫn Simplex, Half Duplex, Full Duplex là gì?

Simplex là gì? Simplex là chế độ truyền dẫn một chiều. Tức là thiết bị...

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Ta đã biết cáp quang truyền dữ liệu bằng ánh sáng, vậy việc này truyền...

Dùng dây HDMI hay dây cáp quang để kết nối âm thanh

Dùng dây HDMI hay Dây cáp quang để truyền âm thanh tốt hơn?

Khi xây dựng hệ thống âm thanh hoặc soundbar mới, việc chọn giữa cáp HDMI...

Các tiêu chuẩn chất lượng dùng cho cáp quang tại Việt Nam

Như bạn đã biết cáp quang có lõi truyền dẫn làm bằng thủy tinh hoặc...

[x]
ĐÓN CHỜ SẢN PHẨM MỚI