Mô tả sản phẩm

Giới thiệu chung cáp quang treo single mode 12FO

Cáp quang treo 12FO là giải pháp hàng đầu cho nhu cầu truyền tải dữ liệu một cách an toàn với khoảng cách xa. Để đảm bảo được hiệu suất truyền tải ổn định với khoảng cách lớn, cáp có cấu trúc đặc biệt riêng.

Cáp treo singlemode sử dụng cấu trúc ống lỏng đặc biệt để tăng khả năng chịu sức căng và uốn cong khi thi công và lắp đặt. Bên cạnh đó lớp bảo vệ cáp hoàn toàn bảo vệ lõi khỏ sự ảnh hưởng tiêu cực từ môi trường thi công và thời tiết.

cáp quang treo single mode 12FO
Cáp quang treo single mode 12FO

Các sợi cáp quang singlemode gồm 12 sợi làm bằng thủy tinh được bảo vệ khỏi tác động cơ học hay sự thâm nhập của khí hơi và nước. Điều này là do cấu tạo các khoảng trống tạo nên từ sợi quang và bề mặt bên trong ốm đệm lỏng được lấp đầy bởi hợp chất đặc biệt.

Vỏ cáp quang treo được làm từ 2 lớp nhựa HDPE có khả năng chịu nhiệt tốt lên tới 70 độ, tăng độ chịu lực và sự thâm nhập của các tác động tiêu cực khác.

Ứng dụng cáp quang treo

– Cáp được thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:

+ Kết nối Hệ thống mạng cục bộ.

+ Kết nối Hệ thống mạng thuê bao.

+ Kết nối  Hệ thống thông tin nội bộ.

+ Kết nối  Hệ thống thông tin liên lạc đườg dài.

Cấu trúc của cáp quang treo 12FO

Cáp quang treo 12FO được cấu trúc theo hình số 8. Đây là loại cáp quang phổ biến nhất và thường gặp nhất, bạn có thể bắt gặp ở mọi nơi, mọi chỗ. Đúng như tên gọi của nó, cáp quang treo có dạng hình số 8, gồm phần cáp phi kim loại và phần dây treo kim loại gắn liền với nhau, được sử dụng để treo trên cột ngoài trời.

Do có phần dây chịu lực kim loại nên cáp khá cứng, có thể chịu tác động lớn từ môi trường mà không làm ảnh hưởng tới lõi sợi cáp quang bên trong.

Theo cấu trúc này:

– Các sợi được định vị trong một ống lỏng làm bằng nhựa có mô đun cao. Các ống được đổ đầy hợp chất làm đầy chống nước.

– Một dây thép nằm ở trung tâm của lõi như một thành phần cường độ kim loại.

– Các ống (và chất độn) được mắc xung quanh bộ phận chịu lực thành một lõi cáp tròn và nhỏ gọn.

– Sau khi lớp chống ẩm bằng nhôm Polyetylen Laminate (APL) được phủ xung quanh lõi cáp, phần cáp này đi kèm với dây bện vì phần đỡ được hoàn thiện bằng vỏ bọc polyetylen (PE).

Hình ảnh thực tế cáp quang treo hình số 8
Hình ảnh thực tế cáp quang treo hình số 8

Cáp quang Single mode được sản xuất trong nước có chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh và được tất cả các nhà mạng lớn tin dùng.

cau-truc-cap-quang-treo-single-mode-12FO
Cấu trúc cáp quang treo single mode 12FO

Đặc tính chung cáp quang treo singlemode 12FO

– Số sợi: 12 sợi quang single mode

– Bước sóng hoạt động: 1310, 1550nm

– Cáp quang treo SM sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập tuyệt đối.

– Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.

– Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai.

hinh-anh-cuon-cap-quang-treo-so-8
Hình ảnh cuộn cáp quang treo số 8

Tiêu chuẩn đáp ứng:

Cáp quang treo singlemode 12FO đáp ứng các tiêu chuẩn sau:

– TCN 68 -160: 2008: Mạng viễn thông – cáp sợi quang.

– ITU-T G652: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode SMF.

– ITU-T G655: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode có hệ số tán sắc khác 0 ở các vùng bước sóng 1500nm đến 1600nm.

– IEC-60794 – 1/2/3 :3/2003: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật cáp quang.

– IEC-60793: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật sợi quang.

– TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.

– TC.00.PKT.242:13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối

– TC.00.PKT.92:13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.

– ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.

– ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.

– IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.

– TCVN 8696:2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.

– Tiêu chuẩn EIA-555-33A:1998

Quý vị có thể tham khảo một số bài viết liên quan: Bảng báo giá cáp quang singlemode mới nhất

0/5 (0 Reviews)

4 đánh giá cho Cáp quang treo single mode 12FO

  1. Quốc cường nguyễn

    Cáp quang 12fo này có sẵn hàng ko ad?

  2. Duy Phạm

    Bài viết về cáp quang 12fo treo rất hữu ích với dân CNTT. Cảm ơn Admin!

  3. Tuấn Glu

    Báo giá cho mình nhé

    • SEO VTX

      Anh Tuấn vui lòng chekc email ạ

  4. Nguyen Toan

    Cho mình địa chỉ của bên bạn được không?

    • SEO VTX

      Bên em ở số 2 Ngõ 53 Phạm Tuấn Tài, Cầu Giấy, Hà Nội ạ

Đánh giá

Tin tức liên quan

cách sử dụng ghi kéo cáp ngầm

Hướng dẫn sử dụng ghi kéo cáp ngầm để kéo cáp quang khoảng cách ngắn

Việc đi kéo cáp quang qua ống ngầm như ống HDPE, ống gân xoắn rất...

giá cáp quang single mode

Bảng báo giá cáp quang Singlemode mới nhất 19/07/2024

Cáp quang single mode là loại cáp quang được sử dụng phổ biến nhất hiện...

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất 19/07/2024

Bảng báo giá máy hàn cáp quang mới nhất Thời đại công nghệ thông tin...

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Dây cáp quang (optical cable) được phân thành hai loại chính về mode: Single Mode...

phân biệt cáp quang om1 om2 om3 om4 và om5

Phân biệt cáp quang OM1, OM2, OM3, OM4 và OM5 – Hiểu sâu, giải thích dễ hiểu

Nói về đường truyền dẫn tốc độ cao, cáp quang Multimode luôn là sự hàng...

Hướng dẫn cách cuộn cáp quang không bị xoắn

Các cuộn cáp quang được đóng gói có độ dài từ 305m đến 500m và...

tìm hiểu về simplex, full duplex, full duplex

Chế độ truyền dẫn Simplex, Half Duplex, Full Duplex là gì?

Simplex là gì? Simplex là chế độ truyền dẫn một chiều. Tức là thiết bị...

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Ta đã biết cáp quang truyền dữ liệu bằng ánh sáng, vậy việc này truyền...

Dùng dây HDMI hay dây cáp quang để kết nối âm thanh

Dùng dây HDMI hay Dây cáp quang để truyền âm thanh tốt hơn?

Khi xây dựng hệ thống âm thanh hoặc soundbar mới, việc chọn giữa cáp HDMI...

Các tiêu chuẩn chất lượng dùng cho cáp quang tại Việt Nam

Như bạn đã biết cáp quang có lõi truyền dẫn làm bằng thủy tinh hoặc...