Mô tả sản phẩm

Viễn Thông Xanh xin gửi tới quý khách hàng sản phẩm cáp quang treo Single mode 96FO với các thông tin sản phẩm chi tiết sau:

Cáp quang treo single mode 96FO chính hãng

Giới thiệu chung

Cáp quang treo single mode 96FO
Cáp quang treo single mode hình số 8

Với các dự án yêu cầu đường truyền với khoảng cách xa và có thể tận dụng đường dây điện lực, cáp quang treo singlemode là lựa chọn hoàn hảo. Loại cáp này có khả năng truyền tải dữ liệu tốc độ cao và ít bị suy hao với khoảng cách xa.

Cáp quan treo thường thiết kế theo hình số 8, bởi loại này giúp cáp có khả năng chịu lực kéo căng rất tốt. Lúc thi công bạn không cần lo đến việc cáp bị võng hay đứt. Tùy vào từng nhu cầu dự án, nhưng phổ thông và hay gặp thì cáp treo có số sợi quang từ 12 đến 96 sợi.

Cáp quang treo Single mode 96FO hình số 8 là loại cáp quang phổ biến nhất và thường gặp nhất, bạn có thể bắt gặp ở mọi nơi, mọi chỗ. Đúng như tên gọi của nó, cáp quang treo có dạng hình số 8, gồm phần cáp phi kim loại và phần dây treo kim loại gắn liền với nhau, được sử dụng để treo trên cột ngoài trời.

Do có phần dây chịu lực kim loại nên cáp khá cứng, có thể chịu tác động lớn từ môi trường mà không làm ảnh hưởng tới lõi sợi cáp bên trong. Cáp quang treo được sản xuất trong nước có chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh và được tất cả các nhà mạng lớn tin dùng.

Ứng dụng cáp quang treo SM:

– Cáp được thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:

+ Kết nối Hệ thống mạng cục bộ.

+ Kết nối Hệ thống mạng thuê bao.

+ Kết nối  Hệ thống thông tin nội bộ.

+ Kết nối  Hệ thống thông tin liên lạc đườg dài.

Cấu trúc cáp quang treo SM 96FO theo hình số 8:

Cấu trúc cáp quang treo SM 96FO
Cấu trúc cáp quang treo SM 96FO

Theo cấu trúc hình số 8 này, cáp bao gồm các thành phần:

– Các sợi được định vị trong một ống lỏng làm bằng nhựa có mô đun cao. Các ống được đổ đầy hợp chất làm đầy chống nước.

– Một dây thép nằm ở trung tâm của lõi như một thành phần cường độ kim loại.

– Các ống (và chất độn) được mắc xung quanh bộ phận chịu lực thành một lõi cáp tròn và nhỏ gọn.

– Sau khi lớp chống ẩm bằng nhôm Polyetylen Laminate (APL) được phủ xung quanh lõi cáp, phần cáp này đi kèm với dây bện vì phần đỡ được hoàn thiện bằng vỏ bọc polyetylen (PE).

Cáp quang Single mode được sản xuất trong nước có chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh và được tất cả các nhà mạng lớn tin dùng.

Thông số kỹ thuật cáp quang treo single mode 8FO | 96  core

Thông số kỹ thuật chung:

– Số sợi: 96 sợi quang single mode

– Bước sóng hoạt động: 1310, 1550nm

– Cáp quang treo SM sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập tuyệt đối.

– Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.

– Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai.

Đặc tính vật lý:

Chỉ tiêu Đặc tính
Lực chịu căng Phương pháp: IEC 60794-1-2-E1

– Đường kính trục cuốn: 30D (D = đường kính cáp)

– Lực tải lớn nhất: 610kg

– Lực tải liên tục : 215kg

– Độ căng của sợi: £ 0.6% lực tải Max

– Tăng suy hao: £ 0.1 dB với lực tải liên tục

Lực chịu ép – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E3

– Lực ép thử: 1100 N/50 mm

– Thời gian: 10 phút

– Điểm: 1

– Kết quả:

+ Tăng suy hao: £ 0.10 dB

+ Cáp không bị vỡ vỏ, đứt sợi

Lực va đập – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E4

– Thông số tác động búa:

+ Độ cao: 100 cm

+ Trọng lượng: 1 kg (10N)

+ Đường kính búa: 25 mm

Chịu uốn cong – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E6

– Thông số:

+ Đường kính trục uốn: 20D (D = đường kính cáp)

+ Góc uốn : ± 90°

+ Chu kỳ uốn: 25 chu kỳ

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao : £ 0.10 dB

+ Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Chịu xoắn – Phương pháp: IEC 60794-1-2-E7

– Thông số:

+ Chiều dài thử xoắn: 2m

+ Số chu kỳ: 10 chu kỳ

+ Góc xoắn: ± 180°

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao: £ 0.10 dB

+ Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Chịu nhiệt – Phương pháp: IEC 60794-1-2-F1

– Thông số:

+ Chu trình nhiệt : 20 – 30 độ c + 60 – 23 độ C

+ Thời gian/ nhiệt độ : 24 giờ

– Kết quả:

+ Độ tăng suy hao: £ 0.1 dB/km

Chống thấm – Phương pháp: IEC 60794-1-E14

– Thông số:

+ Chiều dài mẫu: 3m

+ Chiều cao cột nước: 1m

+ Thời gian thử: 24 giờ

–  Kết quả:

+ Mẫu thử không bị thấm nước

Tiêu chuẩn đáp ứng:

cáp quang treo single mode 96FO
Cáp quang treo single mode 96FO

Cáp quang treo singlemode 12FO đáp ứng các tiêu chuẩn sau:

– TCN 68 -160: 2008: Mạng viễn thông – cáp sợi quang.

– ITU-T G652: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode SMF.

– ITU-T G655: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode có hệ số tán sắc khác 0 ở các vùng bước sóng 1500nm đến 1600nm.

– IEC-60794 – 1/2/3 :3/2003: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật cáp quang.

– IEC-60793: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật sợi quang.

– TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.

– TC.00.PKT.242:13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối

– TC.00.PKT.92:13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.

– ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.

– ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.

– IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.

– TCVN 8696:2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.

– Tiêu chuẩn EIA-555-33A:1998

Viễn Thông Xanh – Đơn vị phân phối cáp quang treo uy tín

Hiện nay, Viễn Thông Xanh đang phân phối các loại cáp quang treo singlemode chính hãng với giấy tờ đi kèm đầy đủ. Quý khách hàng hoàn toàn yên tâm bởi chất lượng dịch vụ đi kèm:

– Vận chuyển nhanh chóng.

– Thi công, lắp đặt chuyên nghiệp.

– Bảo hành đầy đủ, dài hạn cho khách hàng.

Chúng tôi mang lại các sản phẩm tốt nhất với dịch vụ vì khách hàng với giá cả ưu đãi hàng đầu trên thị trường. Nếu quý vị đang có nhu cầu tư vấn kỹ thuật hoặc báo giá các sản phẩm cáp quang treo single mode 96FO. Vui lòng liên hệ ngay với đội ngũ nhân viên kinh doanh của công ty theo số zalo hiển thị trên Website để nhận được tư vấn và hỗ trợ nhanh nhất!

0/5 (0 Reviews)

3 đánh giá cho Cáp quang treo single mode 96FO

  1. Hoàng Văn Thụ

    Tôi đang cần 4km cáp quang treo 96fo nhưng yẻu cầu chủ đầu tư là hãng vinacap bên shop có không? Gửi cho tôi báo giá qua mail nhé

    • Anh Tuấn

      Bên em có cung cấp hầu hết các sản phẩm cáp quang của các hãng như Vinacap, telvina, TFP, Sacom, M3 anh nhé, anh check mail bên em sẽ có nhân viên gửi báo giá cho anh! Xin cảm ơn!

  2. Thủy Thủy

    Bạn có thể cung cấp mẫu thực tế để bên mình tham khảo không, nếu ổn thì bên mình sẽ chốt đơn khoảng 2200m cáp

    • SEO VTX

      Dạ được ạ. Chị có thể qua trực tiếp số 2 ngõ 53 đường Phạm Tuấn Tài, Nghĩa Tân, Cầu Giấy, Hà Nội để tham khảo trực tiếp sản phẩm chị nhé

  3. Tran van minh

    cuộn bao nhiêu mét vậy ạ

    • SEO VTX

      Bên em bán cáp độ dài tùy theo nhu cầu sử dụng nên bao nhiêu bên em cũng có ạ ^^

Đánh giá

Tin tức liên quan

Tổng Hợp Các Câu Hỏi Thú Vị Về Cáp Quang

Mục Lục1 Cáp quang có dẫn điện không?2 Vì sao cáp quang bị đứt?3 Khoảng...

Những ứng dụng cáp quang single mode trong thực tiễn

Cáp quang single mode là một công nghệ truyền dẫn ánh sáng với ứng dụng...

Giới thiệu toàn diện về mạng FTTx

Giới thiệu toàn diện về mạng FTTx

Mạng FTTx là gì? FTTx (cáp quang “x”) là một thuật ngữ chung mô tả...

Những gì bạn cần biết về cáp quang (fiber optic cables)

Những gì bạn cần biết về cáp quang (fiber optic cables)

Đây như bạn các thấy dưới đây tôi chỉ cần rút phích cắm của internet...

NHỮNG SỰ KHÁC BIỆT CỦA SỢI QUANG SINGLE-MODE SO VỚI MULTIMODE FIBER

Những sự khác biệt của sợi quang Single-mode so với Multimode Fiber

VTX – Trong thời đại công nghệ 4.0 như hiện nay nhu cầu sử dụng...

cáp quang single mode là gì

Cáp quang single mode là gì? Đặc điểm và cấu tạo

Cáp quang single mode là gì ? Cáp quang singlemode là loại cáp quang có...

[x]
KHUYẾN MÃI TỦ RACK MAXTEL