Top 5 vật tư thiết bị được bán chạy nhất năm 2017 tại Viễn Thông Xanh

Top 5 vật tư thiết bị được bán chạy nhất năm 2017 tại Viễn Thông Xanh

Năm 2017 vừa qua được xem như là một năm rất thành công đối với tập thể Viễn Thông Xanh Việt Nam. Không chỉ được khách hàng yêu quý, tin tưởng, VTX còn có cơ hội hợp tác với rất nhiều các đơn vị lớn tại Việt Nam như: Viettel, VNPT, Samsung Việt Nam,… Chúng tôi xin chân thành cảm ơn tất cả Quý khách hàng của Viễn Thông Xanh cùng với đó xin được gửi tới Quý vị một năm 2018 thật nhiều may mắn, tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.

Sau đây là 5 thiết bị vật tư được nhiều người dùng tin tưởng sử dụng nhất trong năm 2017:

1.Cáp mạng AMP Cat5e UTP

Top 5 vật tư thiết bị được bán chạy nhất năm 2017 tại Viễn Thông Xanh
Cáp Mạng AMP Cat5e UTP

Cáp mạng AMP Netconnect Cat5e P/N: 6-219590-2 là sản phẩm đã có mặt trên thị trường Việt Nam từ khá lâu và xây dựng được tên tuổi, thương hiệu rất uy tín. Các sản phẩm của AMP được đánh giá chất lượng cao và được kiểm định, chứng nhận hợp chuẩn quốc tế. Các tiêu chuẩn đáp ứng bao gồm có: TIA/EIA 568-B.2 và ISO/IEC 11801 Class D. Mặc dù các hệ thống cáp quang đang ngày càng phát triển, cùng với đó cũng có rất nhiều các thương hiệu cáp mạng khác xuất hiện trên thị trường Việt Nam nhưng cáp mạng AMP Cat5e UTP vẫn cho thấy được vị thế “ngự trị” của mình trong lòng người dùng cũng như giới kĩ thuật. Đây vẫn luôn được xem làm thước đo cho sản phẩm cáp đồng hiện nay.

 

2.Cáp quang 4FO Singlemode

Top 5 vật tư thiết bị được bán chạy nhất năm 2017 tại Viễn Thông Xanh
Ảnh thực tế cáp quang 4FO Singlemode

Trong thời kì phát triển mạng mẽ của cáp quang hiện nay, không khó để cáp quang 4FO SM lọt vào top thiết bị vật tư bán chạy nhất năm 2017 của Viễn Thông Xanh. Cáp quang thuê bao 4FO singlemode là loại cáp rất phổ thông và được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ hay mạng FTTH. Cáp Singlemode 4 core/4FO được sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm chưa 4 sợi quang và được phủ bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm tối đa hiện tượng đứt, gãy sợi quang cũng như các tác động bên ngoài trong quá trình sử dụng. Cáp được sản xuất trong nước bởi các tập đoàn viễn thông lớn như Vinacap, Sacom, Telvina, TFP… có giá thành rất cạnh tranh.

 

3.Dây nhảy quang SM SC-LC

Dây nhảy quang Singlemode SC-LC được sử dụng cho các kết nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các tủ phối quang, ODF quanh, các thiết bị dẫn truyền quang với nhau. Dây nhảy quang single mode mang lại sự linh hoạt và thuận thiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang.

Top 5 vật tư thiết bị được bán chạy nhất năm 2017 tại Viễn Thông Xanh
Dây nhảy quang SC-LC SM là loại dây nhảy quang rất được nhiều người dùng lựa chọn

– Dây nhảy quang được ứng dụng rộng rãi trong các hệ thống: CATV; Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Access Network; LAN; Fiber Optic Transducer; Fiber 0ptic Data Transmission; Test Equipment; Metro; Active Device Termination, FTTx, FTTH vv…

 

4.Hộp phối quang 24FO khay trượt lắp rack

Top 5 vật tư thiết bị được bán chạy nhất năm 2017 tại Viễn Thông Xanh

Hộp phối quang ODF khay trượt 24 FO có dung lượng chứa được 24 mối hàn (hoàn toàn có thể mở rộng lên tới 48FO khi dùng Adaptor LC duplex), ODF khay trượt được làm bằng vỏ thép sơn tĩnh điện dày 1.5mm rất chắc chắn. Được thiết kế theo đúng tiêu chuẩn nên có thể sử dụng cho mọi loại tủ rack. Thanh trượt được thiết kế rất chắc chắn và sử dụng được khoảng 10.000 lần kéo ra kéo vào, bên cạnh đó còn có các ưu điểm vượt trội khác như thanh blank có thể tháo rời linh động tùy theo mục đích sử dụng. Khi có nhu cầu thay chuẩn kết nối, chỉ cần gỡ thanh blank ra và lắp vào đó thanh có chuẩn kết nối theo yêu cầu rất tiện lợi.

 

5.Converter quang Netlink HTB-1100S

Top 5 vật tư thiết bị được bán chạy nhất năm 2017 tại Viễn Thông Xanh
Ảnh đập hộp Converter quang Netlink

Converter Netlink HTB-1100S 10/100 thiết kế rất nhỏ gọn, bề mặt được sơn tĩnh điện và được làm từ hợp kim chắc chắn. Logo thương hiệu, tên cũng một vài thông số kĩ thuật được in trực tiếp trên sản phẩm. 2 bên được thiết kế gồm các lỗ tản nhiệt để đảm bảo thiết bị có khả năng hoạt động tốt và ổn định nhất trong các môi trường kín như tủ rack, khay nguồn tập trung,… Mặc dù là sản phẩm ở phân khúc tầm trung giá rẻ nhưng bộ chuyển đổi quang Netlink HTB-1100S hoàn toàn có thể đáp ứng tốt các yêu cầu kĩ thuật hệ thống mạng hiện nay tại Việt Nam. Nhờ các ưu điểm trên nên sản phẩm này rất được người sử dụng và giới kỹ thuật tin tưởng sử dụng và ưu tiên lựa chọn.

Trên đây là Top 5 vật tư thiết bị bán chạy nhất trong năm 2017 tại Viễn Thông Xanh. Một lần nữa chúng tôi xin chân thành cảm ơn Quý vị đã luôn tin tưởng và Viễn Thông Xanh luôn hy vọng sẽ trở thành một người đồng hành trung thành và tin cậy với mọi công trình mạng của Quý vị. Chúc Quý vị một năm 2018 an khang, thịnh vượng!

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *