Mô tả sản phẩm

Máy đo công suất quang mạng PON RY3201

Máy đo công suất quang mạng PON RY3201 (4)

Máy đo công suất quang RY3201 là máy đo công suất quang mạng PON/ BPON/EPON/GPON được thiết kế sử dụng cho bảo trì và ứng dụng triển khai FTTH, thiết bị đồng thời có thể đo và ước lượng tín hiệu của voice, data và video. Là máy đo cần thiết cho đơn vị thi công và bảo dưỡng mạng PON.

May-do-cong-suat-quang-mang-PON-RY3201

Máy đo công suất quang mạng PON RY3201 cho phép đo mạng cáp quang bị động (passive optical network – PON) với 1310nm, 1490nm và 1550nm, ba bước sóng chuẩn ITU-T (G.983.3) cho mạng PONs.

Máy đo công suất quang là một thiết bị không thể thiếu trong túi đồ của một kỹ thuật vên bảo trì, khắc phục sự cố mạng cáp quang. Mạng quang PON có những đặc thù riêng nên cũng cần một thiết bị chuyên dụng cho việc xử lý sự cố của mạng.

May-do-cong-suat-quang-mang-PON-RY3201
Máy đo công suất quang mạng PON RY3201

Thông thường bước sóng truyền tín hiệu là 1310/1490 hoặc 1310/1490/1550nm. Một Máy đo công suất quang PON thường được sử dụng để kiểm tra tín hiệu có được thu phát tới ONT hay không. Máy đo công suất quang RY3201 sẽ tiến hành đo công suất của tất cả các tín hiệu và sau đó xác định liệu sự cố xảy ra từ ONT hay từ mạng.

Viễn Thông Xanh là nhà phân phối các sản phẩm cáp quangthiết bị quang chính hãng lớn nhất Việt Nam. Nếu quý khách có nhu cầu mua hàng hay gửi báo giá sản phẩm Máy đo công suất quang RY3201, hãy liên hệ với chúng tôi để nhận được sản phẩm chính hãng, chất lượng cao cùng mức giá rất cạnh tranh

Xem thêm: Máy đo công suất quang cầm tay Komshine KPM-25m
.

0/5 (0 Reviews)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Máy đo công suất quang mạng PON RY3201”

Tin tức liên quan

tìm hiểu sự khác nhau giữa nguồn điện AC và DC

Nguồn điện AC và DC khác nhau thế nào?

Dòng điện AC là gì? Dòng điện AC (viết tắt của Alternating Current) hay còn...

Module là gì

Module là gì? Ý nghĩa của Module trong các lĩnh vực

Module là gì? Module là một khái niệm rộng được sử dụng trong nhiều lĩnh...

ONT - Thiết bị đầu cuối mạng quang là gì

ONT – Thiết bị đầu cuối mạng quang là gì?

Thiết bị ONT là gì trong hệ thống cáp quang? ONT là thiết bị giúp...

Mất mối nối sợi quang là gì

Mất mối nối sợi quang là gì? Tìm hiểu về mối nối sợi quang

1. Mối nối sợi quang là gì? Mối nối sợi quang là quá trình nối...

Hướng dẫn sử dụng và bảo trì máy hàn cáp quang

Bạn đã biết cách sử dụng và bảo trì máy hàn quang đúng cách?

Với anh em dân kỹ thuật làm trong lĩnh vực hệ thống mạng, viễn thông:...

Hướng dẫn sử dụng máy đo công suất quang

Hướng dẫn sử dụng máy đo công suất quang (OPM)

Trong các hệ thống mạng hiện nay để đảm bảo được hiệu suất truyền tín...

TÌM HIỂU MẠNG TRUYỀN TẢI QUANG OTN LÀ GÌ

Tìm hiểu mạng truyền tải quang OTN là gì?

Mạng OTN là gì? OTN (Optical Transport Network) là một hệ thống được thiết kế...

PLC LÀ GÌ NGUYÊN LÝ HOẠT ĐỘNG CỦA PLC NHƯ THẾ NÀO

PLC là gì? Nguyên lý hoạt động của PLC như thế nào?

PLC là gì? PLC (Programmable logic controller) là thiết bị điều khiển lập trình được...

Cáp quang cấp nguồn: Giải pháp mở rộng PoE

Cáp quang cấp nguồn: Giải pháp mở rộng PoE Như quý vị cũng đã biết...

Tiêu chuẩn suy hao mối hàn cáp quang và phương pháp đo suy hao

Tiêu chuẩn suy hao cáp quang và phương pháp đo suy hao

Ý nghĩa của Suy hao cáp quang Việc thực hiện các mối hàn cáp quang...