Mô tả sản phẩm

Giới thiệu bộ chuyển đổi quang điện Upcom MC204

Upcom MC204 là bộ chuyển đổi tín hiệu quang điện gồm 1 cổng quang chuẩn SC, 4 cổng RJ45 tốc độ Gigabit 10/100/1000Mbps mang lại hiệu suất cao cho các hệ thống mạng cáp quang. Thích hợp sử dụng cho hệ thống mạng lan-quang, hệ thống camera IP. Sản phẩm có sẵn tại Viễn Thông Xanh, đầy đủ CO, CQ cho dự án.

Bộ chuyển đổi Upcom MC204
Bộ chuyển đổi Upcom MC204

Upcom MC204 Fiber to Ethernet Media Converter là thiết bị mạng chuyển đổi dữ liệu giữa tín hiệu điện khoảng cách ngắn và tín hiệu cáp quang đường dài một cách rõ ràng, plug-and-play, không cần cấu hình, có thể hoạt động ở nhiệt độ rộng từ 0 đến 50 ° C.

Bộ chuyển đổi phương tiện truyền thông cáp quang UPCOM MC204 hỗ trợ 4 cổng 10/100/1000M Base-T (X) + 1 cổng 1000M FX, sử dụng vỏ kim loại bền, DC5V bên ngoài, là một giải pháp linh hoạt và hiệu quả về chi phí có thể mở rộng khoảng cách truyền đến 120km thông qua một sợi quang đơn mode, bảo vệ dữ liệu khỏi tiếng ồn và nhiễu điện từ.

Upcom MC204 có kích thước siêu nhỏ, với giắc cắm Ethernet RJ45 được che chắn, đầu nối cáp quang SC / ST / FC tùy chọn. Chức năng tự động cảm biến tích hợp hỗ trợ hoạt động Ethernet đầy đủ hoặc bán song công, được sử dụng rộng rãi trong MAN (mạng khu vực đô thị), giám sát an ninh, giao thông thông minh và các ứng dụng khác.

Bộ chuyển đổi Upcom MC204
Bộ chuyển đổi Upcom MC204

MC204 hỗ trợ cài đặt độc lập, có thể nhận ra sự kết nối giữa các bộ lặp, trung tâm, công tắc, thiết bị đầu cuối. tất cả các giao diện quang điện phù hợp với các tiêu chuẩn quốc tế và các sản phẩm phù hợp với các môi trường công nghiệp khắc nghiệt khác nhau. Quy trình cài đặt và vận hành của Bộ chuyển đổi quang học rất đơn giản và dễ hiểu. Trạng thái hoạt động có thể được theo dõi thông qua một bộ đèn LED chẩn đoán nằm trên bảng điều khiển phía trước, bao gồm chế độ truyền đơn và đa chế độ, đa chế độ có thể truyền 2km, chế độ đơn có thể lên đến 120km.

Đặc điểm của Converter MC204

Hỗ trợ 4 cổng 10/100 / 1000M Base-T (X) + 1 cổng 1000M FX;
Hỗ trợ kiểm soát dòng chảy;
Hỗ trợ truyền dẫn song công / bán công, Point-to-point trong suốt;
Plug-and-play, không cần cấu hình;
Đèn báo LED để dễ dàng chẩn đoán và theo dõi tình trạng công việc;
Hỗ trợ nguồn bên ngoài đầu vào 5VDC;
Hỗ trợ dải nhiệt độ hoạt động rộng 0-50 ° C;
Tiêu thụ điện năng thấp, Không có quạt, Vỏ kim loại;
Hỗ trợ lắp đặt độc lập hoặc gắn tường;

Thông tin đặt hàng bộ chuyển đổi Upcom MC204:

Model NO. Description
MC204-M-2 4-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Multi-mode, 2Km, 5VDC, SC/FC/ST optional
MC204-S-20 4-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, 20Km, 5VDC, SC/FC/ST optional
MC204-S-40 4-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, 40Km, 5VDC, SC/FC/ST optional
MC204-S-80 4-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, 80Km, 5VDC, SC/FC/ST optional
MC204-S-120 4-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, 120Km, 5VDC, SC/FC/ST optional
MC204-SS-20 4-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, Single fiber, 20Km, 5VDC, SC/FC/ST
MC204-SS-40 4-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, Single fiber, 40Km, 5VDC, SC/FC/ST
MC204-SS-80 4-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, Single fiber, 80Km, 5VDC, SC/FC/ST
Đóng gói
● Ethernet Media Converter *1
● DC5V power supply *1
● User manual * 1
● Certificate of quality * 1
● Warranty card * 1

0/5 (0 Reviews)

1 đánh giá cho Bộ chuyển đổi quang điện Upcom MC204

  1. Huỳnh Quang Dũng

    Rất tiện, đỡ phải lắp thêm con switch cồng kềnh lại tốn điện

Đánh giá

Tin tức liên quan

báo giá converter quang các loại 1 sợi, 2 sợi

Bảng báo giá Converter Quang 1 sợi, 2 sợi mới nhất 17/06/2024

Converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện trên thị trường có rất nhiều mẫu...

tìm hiểu tính năng bảo vệ tĩnh ESD trong thiết bị Converter quang

Bảo vệ ESD 15V trong Converter quang là gì?

Hiện tượng ESD và định nghĩa bảo vệ ESD Các thiết bị Converter thường có...

Giải thích ký hiệu A và B trên Converter quang

Đối với Media Converter, chức năng chính của thiết bị này là mở rộng khoảng...

tìm hiểu sự khác nhau giữa 2 cổng Tx và Rx trên Converter

Phân biệt cổng TX và RX trên Media Converter

Khi sử dụng Media Converter, bạn có để ý thấy các ký hiệu Tx hay...

Ứng dụng Media Converter chuyển từ cáp mạng sang cáp quang

Media Converter chuyển tín hiệu cáp mạng sang cáp quang là thiết bị cơ bản...

sử dụng Media Converter quang sang quang với 3 trường hợp

Cách dùng Media Converter trong chuyển đổi quang sang quang

Media Converter không chỉ được sử dụng để chuyển đổi tín hiệu điện sang quang...

tìm hiểu sự khác nhau giữa Media Converter không quản lý và quản lý

Media Converter quản lý và không quản lý khác biệt như nào?

Media Converter hay bộ chuyển đổi quang điện là thiết bị quá quen thuộc để...

tìm hiểu công nghệ WDM

Tìm hiểu công nghệ và hệ thống WDM (Ghép kênh phân chia bước sóng)

Dây cáp quang có ưu điểm về băng thông cao với tốc độ truyền dẫn...

giới thiệu thương hiệu converter quang HDtec

Converter Quang HDtec – Sự kết hợp hoàn hảo giữa chất lượng và giá cả

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều thương hiệu sản xuất các sản phẩm...

hướng dẫn cách sử dụng converter quang hiệu quả

Bật Mí Cách Sử Dụng Converter Quang Hiệu Quả

Sử dụng Converter Quang trong mạng viễn thông mang lại nhiều lợi ích quan trọng....