Mô tả sản phẩm

Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC112CS chất lượng cao

Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC112CS là một bộ chuyển đổi quang điện được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 100BASE-FX cáp quang sang 100BASE-TX cáp đồng và ngược lại.

Với công nghệ WDM, MC112CS chỉ cần với 1 sợi cáp quang để thực hiện truyền và nhận dữ liệu, điều này sẽ tiết kiệm cho bạn một nửa chi phí mua cáp sử dụng.

Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3u 10/100Base-TX và 100Base-FX. MC112CS là thiết kế để sử dụng với cáp quang chế độ single-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type.

Converter quang TP-Link MC112CS hỗ trợ đặc tính tia laser bước sóng dài(LX) khi tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ. Làm việc ở bước sóng 1310nm khi truyền dữ liệu và ở bước sóng 1550nm khi nhận dữ liệu.

Vì vậy, các thiết bị đầu cuối khác muốn kết hợp với Converter MC112CS nên làm việc ở bước sóng 1550nm khi truyền dữ liệu và ở 1310nm khi nhận dữ liệu, TP-LINK MC111CS là một ví dụ có thể kết hợp được với MC112CS.

Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC112CS

Những đặc tính khác của sản phẩm này đó là khả năng sử dụng độc lập(không yêu cầu các bộ phận chủ yếu khác). Tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, tự động điều chỉnh chế độ duplex trên cổng TX và thể hiện trạng thái bảng điều khiển phía trước các đèn LED.

Media converter quang MC110CS sẽ truyền tải như cáp quang với với khoảng cách rất lớn, nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 20km.

Viễn Thông Xanh phân phối chính hãng sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC112CS chính hãng với giá rẻ nhất thị trường. Quý khách có nhu cầu mua hàng hay nhận báo giá converter quang vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.

> Xem thêm chương trình khuyến mãi cho các sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện

0/5 (0 Reviews)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC112CS”

Tin tức liên quan

báo giá converter quang các loại 1 sợi, 2 sợi

Bảng báo giá Converter Quang 1 sợi, 2 sợi mới nhất 17/06/2024

Converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện trên thị trường có rất nhiều mẫu...

giới thiệu thương hiệu converter quang HDtec

Converter Quang HDtec – Sự kết hợp hoàn hảo giữa chất lượng và giá cả

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều thương hiệu sản xuất các sản phẩm...

hướng dẫn cách sử dụng converter quang hiệu quả

Bật Mí Cách Sử Dụng Converter Quang Hiệu Quả

Sử dụng Converter Quang trong mạng viễn thông mang lại nhiều lợi ích quan trọng....

các loại converter quang - bộ chuyển đổi quang điện

5 Loại Bộ chuyển đổi quang điện – Converter quang phổ biến nhất

Trước khi đọc bài viết này, nếu bạn chưa hiểu rõ về khái niệm và...

cấu tạo và nguyên lý hoạt động của converter quang

Converter Quang – Cấu tạo và Nguyên lý hoạt động

Nếu bạn đã tìm hiểu xem converter quang là gì và chức năng của nó...

phân biệt converter quang multimode và singlemode

Phân biệt Converter quang Multimode và Single Mode

Converter quang single mode và multimode là gì? Bộ chuyển đổi quang điện singlemode và...

TOP 5 THƯƠNG HIỆU CONVERTER QUANG CHẤT LƯỢNG TẠI VIỆT NAM

TOP 5 thương hiệu media Converter Quang nổi tiếng có mặt tại thị trường Việt Nam

Nếu hỏi xem trên thị trường Việt Nam hiện nay, có những thương hiệu Media...

TOP 3 Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata mà bạn không thể bỏ qua

Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata Model1100SS/20 Bộ chuyển đổi quang 1 sợi 3Onedata 1100S/20...

LỰA CHỌN CONVETTER CHO HỆ THỐNG MẠNG

Những lưu ý khi lựa chọn converter quang cho hệ thống mạng

Thời đại công nghệ số phát triển như vũ bão kéo theo đó là nhu...

Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi và 2 sợi

Phân biệt converter quang 1 sợi và converter quang 2 sợi Trước hết hãy cùng...