Một số thương hiệu converter quang Hot Trend năm 2024

Trong những năm gần đây, hệ thống mạng quang đã phát triển mạnh mẽ tại thị trường Việt Nam và cũng là xu hướng của toàn thế giới. Sự trỗi dậy của cuộc cách mạng công nghệ đang thúc đẩy sự thay đổi công nghệ liên tục. Để đón nhận cơ hội đó, hệ thống mạng quang cần phải được đảm bảo và mở rộng hơn nữa.

các thương hiệu Converter Quang thống trị thị trường Việt Nam

Top 1: Thương hiệu 3Onedata

Có thể nói trong thời gian gần đây, 3Onedata đang chiếm được thiện cảm của rất nhiều người sử dụng cũng như giới kỹ thuật tại Việt Nam. Mặc dù được đánh giá là sản phẩm có mức giá tương đối cao, nhưng chính nhờ chất lượng tuyệt vời mà Converter 3Onedata mang lại đã giúp thương hiệu này để lại ấn tượng mạnh trong lòng người tiêu dùng.

Bộ chuyển đổi tín hiệu thoại sang quang Converter 3onedata E1-MUX01-F

Trong năm 2023, Viễn Thông Xanh đã nhận được rất nhiều đơn đặt hàng cũng như thắc mắc của khách hàng về bộ chuyển đổi 3Onedata. Có những thời điểm số lượng đơn đặt hàng quá lớn dẫn tới việc “cháy hàng” sản phẩm này. Các sản phẩm chủ lực mà khách hàng hay mua nhất từ thương hiệu này là Converter Quang Công nghiệp. Chúng tôi tin tưởng rằng, 3Onedata vẫn sẽ giữ vững được phong độ tuyệt vời này trong suốt năm 2024 tới.

Một số sản phẩm nổi bật từ thương hiệu 3Onedata:

STT Tên Sản Phẩm Mô Tả
1 Bộ chuyển đổi Video sang quang 3Onedata SWV60201 Có thể đồng thời truyền/ trả lại 2 kênh video chất lượng phát sóng kỹ thuật số được mã hóa 8 bit hoặc dữ liệu 2 chiều/ âm thanh 1 chiều hoặc 2 chiều/Ethernet/Telephone/Dry liên lạc qua một sợi quang multimode hoặc single-mode.
2 Converter 3Onedata 1 sợi 10/100/1000M PN|3012-SS-SC 20KM Là bộ chuyển đổi công nghiệp với 1 cổng quang; tốc độ đường truyền 10/100/1000M với khoảng cách tín hiệu tối đa là 20km đối với cáp quang Singlemode. Chạy 2 bước sóng 1310nm và 1550nm
3 Converter 3Onedata 2 sợi 10/100/1000 PN|3012-S-SC-20KM Là bộ chuyển đổi công nghiệp 2 cổng quang; tốc độ đường truyền 10/100/1000M với khoảng cách tín hiệu là 20km đối với cáp quang Singlemode. Chạy trên bước sóng 1310nm.
4 Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp 3Onedata IMC102-S thiết bị chuyển đổi công nghiệp với 1 cổng quang 10/100Base-FX và 2 cổng Ethernet 10/100Base-TX, có thể làm việc liên tục trong môi trường công nghiệp khắc nghiệt, những nơi độc hại nguy hiểm
5 Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata Model 1100S/20 Là bộ chuyển đổi cấu hình 2 sợi quang, tốc độ 10/100mbps, khoảng cách truyền xa 20km bằng cáp single mode.

Top 2: Thương hiệu Optone

converter quang Optone
converter quang Optone

Là thương hiệu xuất hiện ở thị trường Việt Nam không phải là quá lâu nhưng Optone đang có chỗ đứng nhất định. Các sản phẩm converter của Optone được đánh giá là vừa túi tiền của người dùng. Cộng với đó, các sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện đều được thiết kế rất nhỏ gọn, đẹp mắt. Bề mặt của Converter Optone hoàn toàn được sơn tĩnh điện chắc chắn. Các góc cạnh hay chi tiết của sản phẩm được hoàn thiện tốt, bao bì đẹp tạo ấn tượng cho người sử dụng. Converter Optone có cả loại cắm module SFP tùy theo nhu cầu và mục đích sử dụng.

Một số sản phẩm nổi bật từ thương hiệu Optone:

STT Tên Sản Phẩm Mô Tả
1 Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT1100S25 Sử dụng 2 sợi quang, tốc độ 10/100mbps và khoảng cách truyền 25km đối với cáp quang single mode, bước sóng hoạt động 1310/1550nm
2 Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT-3201S20 là converter quang loại 1 sợi gigabit (sử dụng 1 sợi quang để truyền nhận dữ liệu, tốc độ truyền tải 10/100/1000Mbps)
3 Bộ chuyển đổi quang điện OPT 2200A – Cắm Module SFP là loại converter quang điện cần sử dụng thêm Module quang để sử dụng, nó có chứa khe cắm module dạng SFP có thể tùy chọn, ưu điểm là rất linh hoạt, thuận tiện. thích hợp sử dụng với khung nguồn tập trung 14 khe cắm media conveter
4 Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT-1100S120 khoảng cách truyền cực xa, lên đến 120km trên đường truyền single mode, tốc độ 10/100Mbps, sử dụng nguồn điện 5V 1A độ bền cao.

Top 3: Thương hiệu TPLink

Bộ chuyển đổi quang điện TP-LINK MC210CS chính hãng

Có lẽ không cần phải nói quá nhiều về thương hiệu này. TPLink đã nổi tiếng với các sản phẩm như: router, bộ phát wifi, converter,… Các sản phẩm của thương hiệu này đều được sản xuất trên dây chuyền công nghệ hiện đại, được giám sát một cách sát sao và đáp ứng đầy đủ các tiêu chuẩn quốc tế.

Có thể nói, cầm sản phẩm converter của TPLink trên tay, Quý vị hoàn toàn có thể yên tâm lắp đặt mà không cần phải đắn đo bất cứ vấn đề gì về chất lượng hay tính ổn định của sản phẩm. Việc thương hiệu TP-Link đứng trong danh sách này có lẽ là điều hiển nhiên và không cần bàn cãi nhiều!

Một số sản phẩm nổi bật từ thương hiệu TP-Link:

STT Tên Sản Phẩm Mô Tả
1 Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC112CS là một bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 100BASE-FX cáp quang sang 100BASE-TX cáp đồng và ngược lại.
2 Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC200CM Multimode Là bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 1000BASE-SX cáp quang sang 1000BASE-T cáp đồng và ngược lại.
3 Bộ chuyển đổi quang điện khe cắm SFP TP-LINK MC220L Trang bị cổng kết nối SFP module, khách hàng có thể tùy chọn dạng module loại 2 sợi hoặc một sợi, khoảng cách truyền xa 20km, 40km.
4 Converter quang TP-Link MC110CS Loại 2 sợi, 10/100Mbps là loại converter quang sử dụng 2 sợi quang để truyền nhận tín hiệu, chạy trên cáp quang single mode cho khoảng cách truyền tối đa lên đến 20km.

Top 4: Thương hiệu Upcom

Converter Quang Media Upcom 2 Cổng Ethernet 10/100M |PN: MC102-S-20

Converter Quang Upcom, nổi bật trong thị trường công nghệ Việt Nam, đã ghi dấu ấn đặc biệt trong lĩnh vực chuyển đổi tín hiệu quang. Sở hữu sản phẩm chất lượng cao, công nghệ tiên tiến và dịch vụ hỗ trợ khách hàng tận tình, Upcom đã tạo được niềm tin vững chắc trong lòng người tiêu dùng.

Các sản phẩm của Converter Quang Upcom không chỉ đáng tin cậy, ổn định và dễ sử dụng, mà còn mang đến sự linh hoạt trong việc ứng dụng cho nhiều mô hình mạng khác nhau. Tính năng chuyển đổi quang sang điện và ngược lại, giúp tối ưu hóa việc truyền tải tín hiệu trong các hệ thống mạng, giảm thiểu tối đa rủi ro mất mát dữ liệu.

Một số sản phẩm nổi bật từ thương hiệu TP-Link:

STT Tên Sản Phẩm Mô Tả
1 Bộ chuyển đổi quang điện Upcom MC201-SFP gồm 1 khe cắm SFP, 1 cổng RJ45 tốc độ 1000Mbps, tương thích các loại SFP trên thị trường
2 Bộ chuyển đổi quang điện Upcom MC204 Là 1 converter quang 1 cổng quang chuẩn SC và trang bị 4 cổng 10/100 / 1000M Base-T (X) + 1 cổng 1000M FX.
3 Bộ chuyển đổi quang điện Upcom MC201 Là Converter gồm 1 cổng quang SC, 1 cổng RJ45 tốc độ Gigabit, thích hợp cho các hệ thống mạng cáp quang, camera, mở rộng khoảng cách đến 120km.
4 Bộ chuyển đổi quang điện Upcom MC104 Gồm 1 cổng quang SC + 4 cổng RJ45 tốc độ 100Mbps, Single mode, thích hợp cho các hệ thống mạng và camera
5 Bộ chuyển HD-SDI sang quang Upcom PN|HD-SDI0101 thiết bị truyền cho video HD-SDI một chiều bằng cách truyền cáp quang đơn chế độ. Bộ phát và thu HD-SDI được thiết kế bằng công nghệ truyền quang kỹ thuật số.

Top 5: Thương hiệu HDtec

Converter Quang HDTEC 2 SC + 6 RJ45 SM 10/100Mbps

HDtec là một thương hiệu nổi tiếng tại Việt Nam, chuyên cung cấp các giải pháp chuyển đổi tín hiệu quang hiệu quả. Với phương châm “Đổi mới và Chất lượng”, HDtec luôn mang đến cho khách hàng những sản phẩm Converter Quang đáng tin cậy, có chất lượng cao và tiên tiến.

Các sản phẩm Converter Quang của HDtec là sự kết hợp hoàn hảo giữa công nghệ tiên tiến và thiết kế sáng tạo, tạo nên những giải pháp chuyển đổi tín hiệu quang linh hoạt, dễ sử dụng, và tiết kiệm năng lượng. HDtec luôn nắm bắt xu hướng công nghệ mới nhất để phát triển các sản phẩm đáp ứng mọi nhu cầu của khách hàng, từ các hệ thống mạng quy mô nhỏ đến những cơ sở hạ tầng mạng lớn.

Một số sản phẩm nổi bật từ thương hiệu HDtec:

STT Tên Sản Phẩm Mô Tả
1 Converter Quang HDTEC 2 SC + 4 RJ45 SM 10/100Mbps Là bộ chuyển đổi quang điện 2 công quang SC và 4 cổng mạng RJ45 chế độ Singlemode với tốc độ truyền dẫn 10/100Mbps
2 Converter quang 2 sợi + 8 port PoE HDTec 10/100/1000M Là Converter 1 cổng quang SC/UPC và 8 cổng RJ45 PoE với tốc độ 10/100/1000M truyền với khoảng cách lên tới 20Km
3 Video Converter 8 kênh HDTec Analog + RS485 Data Là bộ chuyển đổi video sang 1 sợi quang với 8 cổng Analog và tín hiệu RS485 với chất lượng HD 1080P với khoảng cách truyền dẫn tối đa 20Km
4 Bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi HDTec 1Gb + 16 cổng RJ45 Là bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang SC/UPC và 16 cổng mạng RJ45 với tốc độ truyền dẫn 1Gbps

Trên đây là 5 thương hiệu Converter quang được Viễn Thông Xanh đánh giá là sẽ bùng nổ mạnh trong năm 2023 này. Để xem đầy đủ các loại Converter quang chi tiết và đầy đủ hơn vui lòng truy cập tại đây: Converter Quang – Bộ Chuyển Đổi Quang Điện

khuyến mại CONVERTER QUANG

Xem thêm bài đánh giá các thương hiệu Converter Quang khác:

Xem thêm các tài liệu kiến thức về Converter Quang khác:

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *