Mô tả sản phẩm

Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT 2200S40 – 10/100/1000Mbps, 40km

Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT 2200S40 là bộ chuyển đổi loại 2 sợi quang (SM), tốc độ 10/100/1000Mbps, khoảng cách truyền tín hiệu lên đến 40km trên cáp quang Single mode, hoạt động trên bước sóng 1310 và 1550nm. là loại Converter quang rất phổ biến trên thị trường, Đã xuất hiện khá lâu tại Việt Nam và được ưa chuộng sử dụng cho rất nhiều công trình.

Bộ sản phẩm Converter quang Optone OTP 2200S40 bao gồm 1 Bộ chuyển đổi quang điện mã OPT2200S20, 1 nguồn adaptor chính hãng 5VDC 1A, sách hướng dẫn và phiếu bảo hành sản phẩm 1 năm.

Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT-2200S40

Mở hộp bộ chuyển đổi quang điện optone OPT-1100S25

Mô hình ứng dụng của converter quang
Mô hình ứng dụng của converter quang OPT2200S40

Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT 2200S40 tương thích khi lắp với khung nguồn tập trung 14 khe cắm media converter

> Xem thêm:

Khung nguồn tập trung Media converter quang

Khung nguồn tập trung converter quang 14 khe cắm
Khung nguồn tập trung converter quang 14 khe cắm

Các sản phẩm cùng serial:

OPT-2200             10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Multimode, 550m, SC/ST/FC, LFP

OPT-2200S20      10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Single mode, 20Km, SC/ST/FC, LFP

OPT-2200S40      10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Single mode, 40Km, SC/ST/FC, LFP

OPT-2200S60      10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Single mode, 60Km, SC, LFP

OPT-2200S80      10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Single mode, 80Km, SC, LFP

OPT-2200S100   10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Single mode, 100Km, SC, LFP

OPT-2200S120   10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Single mode, 120Km, SC, LFP

WDM Fiber Media Converter

OPT-3200S20      10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Bi-Directional, 20Km, SC/ST/FC, LFP

OPT-3200S40      10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Bi-Directional, 40Km, SC/ST/FC, LFP

OPT-3200S60      10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Bi-Directional, 60Km, SC, LFP

OPT-3200S80      10/100/1000Base-Tx to 1000Base-Fx, Bi-Directional, 80Km, SC, LF

> Xem thêm:

Bộ chuyển đổi quang điện là gì?

 Mua bộ chuyển đổi quang điện chính hãng giá rẻ ở đâu?

Các thắc mắc về converter quang

Hướng dẫn xem đèn tín hiệu trên bộ chuyển đổi quang điện

Top 7 ứng dụng tiêu biểu của converter quang

0/5 (0 Reviews)

2 đánh giá cho Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT-2200S40

  1. Nguyễn Văn Long

    Tôi đang phân vân bộ OpT2200s40 này, có chạy được khoảng 42km ko? Mua bộ 60km thì lại tốn tiền hơn

    • Tuấn Anh

      Thực tế thì a nên mua bộ 60km, giá cũng không chênh nhau là mấy cả để đảm bảo tín hiệu, vì thông số 40km là thông số tiêu chuẩn, trên thực tế tuyến cáp của anh ít nhiều sẽ còn bị suy hao do cong, gập, do đầu mối hàn không đảm bảo nên hơi khó để thông mạng được a nhé!

  2. Văn Nam

    Giao Nghệ An thì mấy ngày có được vậy

Đánh giá

Tin tức liên quan

Hướng dẫn chi tiết lắp đặt hệ thống mạng LAN sang Quang hoàn chỉnh

Đối với những anh em kỹ thuật lành nghề thì không cần phải đọc tiếp...

báo giá converter quang các loại 1 sợi, 2 sợi

Bảng báo giá Converter Quang 1 sợi, 2 sợi mới nhất 24/06/2024

Converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện trên thị trường có rất nhiều mẫu...

tìm hiểu tính năng bảo vệ tĩnh ESD trong thiết bị Converter quang

Bảo vệ ESD 15V trong Converter quang là gì?

Hiện tượng ESD và định nghĩa bảo vệ ESD Các thiết bị Converter thường có...

Giải thích ký hiệu A và B trên Converter quang

Đối với Media Converter, chức năng chính của thiết bị này là mở rộng khoảng...

tìm hiểu sự khác nhau giữa 2 cổng Tx và Rx trên Converter

Phân biệt cổng TX và RX trên Media Converter

Khi sử dụng Media Converter, bạn có để ý thấy các ký hiệu Tx hay...

Ứng dụng Media Converter chuyển từ cáp mạng sang cáp quang

Media Converter chuyển tín hiệu cáp mạng sang cáp quang là thiết bị cơ bản...

sử dụng Media Converter quang sang quang với 3 trường hợp

Cách dùng Media Converter trong chuyển đổi quang sang quang

Media Converter không chỉ được sử dụng để chuyển đổi tín hiệu điện sang quang...

tìm hiểu sự khác nhau giữa Media Converter không quản lý và quản lý

Media Converter quản lý và không quản lý khác biệt như nào?

Media Converter hay bộ chuyển đổi quang điện là thiết bị quá quen thuộc để...

tìm hiểu công nghệ WDM

Tìm hiểu công nghệ và hệ thống WDM (Ghép kênh phân chia bước sóng)

Dây cáp quang có ưu điểm về băng thông cao với tốc độ truyền dẫn...

để mở rộng mạng sử dụng Media Converter hay bộ mở rộng mạng

Mở rộng mạng, Sử dụng Media Converter hay Bộ mở rộng Ethernet?

Các hệ thống mạng sử dụng cáp mạng luôn bị giới hạn khoảng cách 100m....