Mô tả sản phẩm

Viễn Thông Xanh xin gửi tới quý khách hàng sản phẩm Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor Y-1427451-2 với các thông tin sản phẩm chi tiết sau:

Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor Y-1427451-2

Hiện nay, trong tình hình công nghệ phát triển bùng nổ, nhu cầu kết nối sử dụng thông tin của con người cũng lớn hơn do đó các thiết bị quang ngày càng phổ biến và được sử dụng rộng rãi trên thị trường dẫn đến các sản phẩm trên thị trường tiến đến đều là sử dụng các kết nối quang kết hợp những công nghệ mới.

Dẫn đầu xu hướng đó, những nhà sản xuất cũng cho ra đời những sản phẩm cáp quang AMP COMMSCOPE mới, được sử dụng phổ biến trên thị trường hiện nay. Trong đó có cáp quang Commscope Multimode 8 sợi (8 core/8Fo), một trong những loại cáp quang AMP được người tiêu dùng tin tưởng nhất.

Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor Y-1427451-2

 

Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor PN: Y-1427451-2
Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor PN: Y-1427451-2

Cáp quang AMP Multimode 8 core là gì?

Cáp quang AMP Multimode 8 core là một loại cáp quang sở hữu nhiều tính năng vượt trội trong cấu tạo và tính năng được sản xuất và cung cấp bởi COMMSCOPE thương hiệu vốn nổi tiếng trên thị trường, được đông đảo khách hàng biết đến với dòng sản phẩm dây cáp mạng (cáp mạng đồng Cat5e và Cat6).

Cáp quang 8 sợi (8 core/8Fo) multimode AMP mang nhiều nét tương đồng với phần lớn các loại dây cáp mạng multimode trên thị trường và được ứng dụng rộng rãi trong nhiều lĩnh vực kết nối thông tin và cuộc sống.

Cáp được thiết kế với lõi chuẩn OM2 với đường kính lõi 50/125, nguồn LED và băng thông rộng 500MHz*km. Cáp quang OM2 có đặc điểm chung như sau:

Tiêu chí Cáp quang OM2
Đường kính 50/125µm
Màu áo khoác Màu cam
Nguồn quang học LED
Băng thông – 500MHz*km.
– Có đường kính lõi 50 μm.
– Sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL)
– Đạt băng thông 500/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
Khoảng cách truyền tải – Fast Ethernet: 2000m
– 1GbE: 200m
– 10GbE: 82m
Độ suy hao – Độ suy hao trung bình là 2.5 – 0.5 dB/Km
– Độ suy hao tối đa là 2.7 – 0.7 dB/Km
Tốc độ truyền dẫn – Tốc độ tối thiểu: 100 Mbps
– Tốc độ tối đa: 10 Gbps
Ứng dụng sử dụng trong các mạng đường ngắn, mạng cục bộ (LAN) và mạng riêng

Cấu tạo của dây cáp quang AMP Multimode 8 sợi (8 core/8Fo) COMMSCOPE

Tương tự như những loại cáp quang Multimode khác trên thị trường, cáp quang AMP Multi mode 8 sợi (8 core/8Fo) hãng COMMSCOPE cũng sở hữu những đặc điểm vượt trội trong thiết kế với cấu trúc nhiều lớp phức tạp đảm bảo tính toàn vẹn cho tín hiệu đường truyền.

Dưới đây là hình ảnh mô phỏng chi tiết cấu tạo của cáp quang AMP 8 sợi (8 core/8Fo) multimode, chắc hẳn sau khi xem xong quý khách hàng sẽ phần nào thấy được chất lượng của loại cáp này.

Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor PN: Y-1427451-2

Dễ dàng nhận thấy sự chắc chắn ngay ở lớp vỏ bọc được làm từ chất liệu nhựa PE có tính đàn hồi cao. Do được pha trộn thêm thành phần là các chất phụ gia khó cháy nên loại dây cáp quang AMP 8FO này đảm bảo sự an toàn cho sợi quang khi sử dụng ở những môi trường khác nhau trong và bên ngoài trời.

Sự chắc chắn còn được tăng cường bởi một lớp ống bằng kim loại sau lớp nhựa PE, không chỉ giúp tăng khả năng chịu lực, nén chúng còn giúp bảo vệ cáp khỏi sự xâm hại của các loại côn trùng gặm nhấm.

Bốn sợi quang được bảo vệ và có thể tăng thêm khả năng uốn cong với ống đệm lỏng , tạo tính linh hoạt trong di chuyển lắp đặt thi công.

Cáp quang 8FO AMP Multi mode truyền tín hiệu như nào?

Được sản xuất tuân theo các tiêu chuẩn quốc tế về tính an toàn kĩ thuật và quy trình kiểm tra nghiêm ngặt, cáp sợi quang AMP Multimode 8 core có thể truyền tín hiệu ở khoảng cách ngắn và cao hơn rất nhiều lần so với cáp quang amp Singlemode.

Cáp quang 8 core COMMSCOPE này hoạt động ở khoảng bước sóng 750nm và 850nm, chúng được thiết kế để truyền tín hiệu bằng nhiều tia laser khác nhau và không có sự suy giảm tín hiệu nên khoảng cách truyền dẫn có thể ngắn vài trăm đến vài kilomet nhưng bù lại loại cáp này có thể đạt tốc độ cực đại với 10G. Chúng rất thích hợp với các ứng dụng, hệ thống mạng yêu cầu kết nối mạng tốc độ cao.

Cũng chính bởi sự vượt trội trong đường truyền tín hiệu mà loại dây cáp quang AMP Multimode này có giá thành đắt hơn nhiều so với cáp Single.

Những ứng dụng thực tế của cáp mạng AMP 8 sợi (8 core/8Fo) Multi mode

Chính bởi việc hội tụ những tính năng vượt trội và thiết kế linh hoạt tiện lợi dễ dàng thích nghi với nhiều điều kiện môi trường, không gian khác nhau mà dây cáp quang COMMSCOPE 8 sợi (8 core/8Fo) được dùng cho rất nhiều những hệ thống mạng thông tin hiện nay. Một số điển hình có thể kể tới như là:

Dùng trong việc kết nối các switches quang của Cisco, Juniper, HP…Dùng trong ứng dụng mạng camera cáp quang.

Dây cáp quang AMP Multi mode 8fo còn được sử dụng chính để làm đường truyền dẫn tín hiệu mạng LAN văn phòng, chi nhanh hay các mạng giữa các khu vực, tòa nhà trong phạm vi 10Km.

Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor PN: Y-1427451-2
Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor PN: Y-1427451-2

Viễn Thông Xanh – Đơn vị cung cấp cáp quang Multimode chính hãng

Viễn Thông Xanh hiện đang cung cấp các sản phẩm cáp quang Multimode chính hãng với đầy đủ từ OM1, OM2, OM3, OM4 với số lượng sợi quang khác nhau.

Chúng tôi đơn vị chuyên phân phối các sản phẩm thiết bị mạng chính hãng, có đầy đủ giấy tờ xác minh nguồn gốc hợp pháp và đều được cam kết chính hãng, các chính sách hỗ trợ tuyệt vời nhừ nhà sản xuất. Tất nhiên, giá thành cũng là một trong số đó.

Bên cạnh, chúng tôi còn hỗ trợ tư vấn giải pháp tối ưu hóa chi phí, nhân lực và thời gian cho doanh nghiệp. Nếu quý vị đang có nhu cầu tìm hiểu thêm thông tin hoặc báo giá sản phẩm Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor .Hãy liên hệ với chúng tôi theo các thông tin trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất!

0/5 (0 Reviews)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Cáp quang CommScope 8FO OM2 Outdoor Y-1427451-2”

Tin tức liên quan

phân biệt cáp quang om1 om2 om3 om4 và om5

Phân biệt cáp quang OM1, OM2, OM3, OM4 và OM5 – Hiểu sâu, giải thích dễ hiểu

Nói về đường truyền dẫn tốc độ cao, cáp quang Multimode luôn là sự hàng...

Hướng dẫn cách cuộn cáp quang không bị xoắn

Các cuộn cáp quang được đóng gói có độ dài từ 305m đến 500m và...

tìm hiểu về simplex, full duplex, full duplex

Chế độ truyền dẫn Simplex, Half Duplex, Full Duplex là gì?

Mục Lục1 Simplex là gì?2 Half Duplex là gì?3 Full Duplex là gì?4 So sánh...

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Ta đã biết cáp quang truyền dữ liệu bằng ánh sáng, vậy việc này truyền...

Dùng dây HDMI hay dây cáp quang để kết nối âm thanh

Dùng dây HDMI hay Dây cáp quang để truyền âm thanh tốt hơn?

Khi xây dựng hệ thống âm thanh hoặc soundbar mới, việc chọn giữa cáp HDMI...

Các tiêu chuẩn chất lượng dùng cho cáp quang tại Việt Nam

Như bạn đã biết cáp quang có lõi truyền dẫn làm bằng thủy tinh hoặc...

Bước sóng là gì? Bước sóng 1310, 850, 1500 là gì?

Bước sóng là gì? Bước sóng là khoảng cách giữa 2 đỉnh liền kề giống...

Luật màu cáp quang là gì? Ứng Dụng và Lợi Ích

Luật màu cáp quang là gì? Luật màu cáp quang là nguyên tắc cần áp...

Cáp Quang Là gì? Cấu Tạo Cáp Quang – Góc Kiến Thức

Cáp quang là gì? Cáp quang là một loại công nghệ truyền dẫn thông tin...

Tổng Hợp Các Câu Hỏi Thú Vị Về Cáp Quang

Mục Lục1 Cáp quang có dẫn điện không?2 Vì sao cáp quang bị đứt?3 Khoảng...