Mô tả sản phẩm

Viễn Thông Xanh xin gửi tới quý khách hàng sản phẩm cáp quang Commscope OM3 12FO Outdoor PN: Y-1427452-3 với các thông tin sản phẩm chi tiết sau:

Cáp quang Commscope OM3 12FO Outdoor PN: Y-1427452-3

1. Giới thiệu chung về cáp quang Commscope OM3 12FO

Cáp sợi quang COMMSCOPE NETCONNECT(trước đây là AMP NETCONNECT) multimode XG ( 850nm laser – 50/125 µm) được thiết kế và kiểm định theo chuẩn TIA/EIA-568-B, Telordia GR-409-CORE, IEC 793-1/794-1, ISO/IEC 11801, và ICEA-640.

Cáp quang Commscope OM3 12FO Outdoor PN Y-1427452-3

Do đó cáp sợi quang của COMMSCOPE NETCONNECT luôn thỏa và vượt tất cả các yêu cầu về hiệu suất cho những ứng dụng hiện tại và tương lai chẳng hạn như IEE 802.3 Ethernet (bao gồm chuẩn 10 Gigabit Ethernet), ATM, FDDI…

Cáp quang được chia thành 2 dạng chính là cáp quang singlemode (SM) và cáp quang Multimode (MM). Trong cáp quang Multimode lại được chia nhỏ thành các loại cáp quang OM1, OM2, OM3, OM4. Việc chia nhỏ này là do sự khác biệt giữa đường kính sợi quang, nguồn tín hiệu và độ rộng băng thông.

Mỗi loại cáp quang có thông số riêng phù hợp với từng nhu cầu và dự án nhất định. Cáp quang Commscope OM3 12FO Outdoor có lõi quang chuẩn sợi OM3 với đường kính lõi G50/125, nguồn quang VSCEL và độ rộng băng thông lên tới 2000MHz*km.

2. Đặc điểm của sợi quang chuẩn OM3

Cáp quang OM3 có sợi quang với các tiêu chuẩn sau:

Tiêu chí Cáp quang OM3
Đường kính 50/125µm
Màu áo khoác Màu Aqua
Nguồn quang học VSCEL
Băng thông – 2000MHz*km
– Có đường kính lõi sợi quang 50 μm.
– Sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB) cùng nguồn phát laser.
– Đạt băng lên đến 2000 MHz.km, giúp hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
Khoảng cách truyền tải – Fast Ethernet: 2000m
– 10GbE: 300m
– 40GbE: 100m
– 100GbE: 70m
Độ suy hao – Tổng suy hao toàn tuyến tối đa là 1.9 dB.
Tốc độ truyền dẫn – Tốc độ tối thiểu: 40 Gbps40 Gbps
– Tốc độ tối đa: 100Gbps
Ứng dụng Thường ứng dụng mạng riêng

3. Cấu tạo cáp quang Commscope 12FO OM3 Outdoor

Theo đó cáp được cấu trúc gồm những thành phần chính sau:

– Sợi gia lực trung tâm: chịu trách nhiệm chịu lực kéo căng, lực uốn chính cho cả sợi cáp.

– Sợi quang: gồm 12 sợi quang MM bao quanh sợi gia lực trung tâm

– Lớp bảo vệ Aramid: có chức năng bảo vệ tăng khả năng chịu lực nén, tác động cơ học cho sợi cáp

– Sợi chống thấm: giúp bảo vệ sợi cáp khỏi sự thâm nhập của hơi ẩm

– Áo khoác: được làm bằng chất liệu nhựa PE có tính đàn hồi cao.

Viễn Thông Xanh – Đơn vị cung cấp cáp quang Multimode từ chính hãng Commscope

Hiện nay, Viễn Thông Xanh đang là đơn vị cung cấp các sản phẩm cáp quang từ singlemode, multimode chính hãng với đầy đủ loại sản phẩm. Các sản phẩm đều đảm bảo giấy tờ CO, CQ đầy đủ. Ngoài ra khách hàng có thể yên tâm về chất lượng dịch vụ đi kèm:

– Vận chuyển nhanh chóng.

– Tư vấn kỹ thuật chuyên nghiệp.

– Bảo hành đầy đủ.

Quý khách có thể xem thêm sản phẩm: Cáp quang Commscope OM3 8FO Outdoor PN: Y-1427451-3

Chúng tôi luôn mang đến sản phẩm chất lượng, dịch vụ tốt nhất với mức giá ưu đãi nhất trên thị trường hiện nay.  Quý khách có nhu cầu tham khảo các loại cáp quang singlemode, multimode hay muốn nhận báo giá sản phẩm Cáp quang Commscope OM3 12FO Outdoor PN: Y-1427452-3 .

Vui lòng liên hệ nhân viên kinh doanh theo số zalo trên web để nhận được thông tin sản phẩm chi tiết và hỗ trợ nhanh nhất!

0/5 (0 Reviews)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Cáp quang Commscope OM3 12FO Outdoor PN: Y-1427452-3”

Tin tức liên quan

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Khả năng truyền dữ liệu của cáp quang Singlemode và Multimode

Dây cáp quang (optical cable) được phân thành hai loại chính về mode: Single Mode...

phân biệt cáp quang om1 om2 om3 om4 và om5

Phân biệt cáp quang OM1, OM2, OM3, OM4 và OM5 – Hiểu sâu, giải thích dễ hiểu

Nói về đường truyền dẫn tốc độ cao, cáp quang Multimode luôn là sự hàng...

Hướng dẫn cách cuộn cáp quang không bị xoắn

Các cuộn cáp quang được đóng gói có độ dài từ 305m đến 500m và...

tìm hiểu về simplex, full duplex, full duplex

Chế độ truyền dẫn Simplex, Half Duplex, Full Duplex là gì?

Mục Lục1 Simplex là gì?2 Half Duplex là gì?3 Full Duplex là gì?4 So sánh...

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Giải thích cách cáp quang truyền tín hiệu ánh sáng

Ta đã biết cáp quang truyền dữ liệu bằng ánh sáng, vậy việc này truyền...

Dùng dây HDMI hay dây cáp quang để kết nối âm thanh

Dùng dây HDMI hay Dây cáp quang để truyền âm thanh tốt hơn?

Khi xây dựng hệ thống âm thanh hoặc soundbar mới, việc chọn giữa cáp HDMI...

Các tiêu chuẩn chất lượng dùng cho cáp quang tại Việt Nam

Như bạn đã biết cáp quang có lõi truyền dẫn làm bằng thủy tinh hoặc...

Bước sóng là gì? Bước sóng 1310, 850, 1500 là gì?

Bước sóng là gì? Bước sóng là khoảng cách giữa 2 đỉnh liền kề giống...

Luật màu cáp quang là gì? Ứng Dụng và Lợi Ích

Luật màu cáp quang là gì? Luật màu cáp quang là nguyên tắc cần áp...

Cáp Quang Là gì? Cấu Tạo Cáp Quang – Góc Kiến Thức

Cáp quang là gì? Cáp quang là một loại công nghệ truyền dẫn thông tin...